GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > เทคนิคการเล่น
  Reload this Page แนะนำรายชื่อเควสต่างๆในเกม FIFA Online 2

Search topic :  
Subject
GM-Peo
GM-Peo is offline GM-Peo (พีอาร์บริษัท) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 8 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 292
 reply is old post Subject : แนะนำรายชื่อเควสต่างๆในเกม FIFA Online 2 เขียนเมื่อ : 22/ส.ค./51 17:20:16  
แบ่งปัน

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่านที่กำลังรอคอยที่จะลุยสนามไปกับ FIFA Online2 วันนี้เราจะมาแนะนำเควสที่มีในขณะนี้ให้ทราบกันครับ
เห็นถามกันเข้ามาเยอะพอสมควร ว่าจะสามารถเลือกทีมอะไรได้บ้างในเกม ดูรายชื่อลีคต่างๆตามนี้ได้เลยครับ
.
.
.
.
.
.
จะเห็นได้ว่า เยอะมากๆๆ ครับ เราจะต้องเล่นเป็นทีมๆหนึ่งในลีคเหล่านี้ ซึ่งเมื่อเราชนะในแต่ละลีค เราก็สามารถนำสัญญลักษณ์ที่มีนี้มาใช้นำหน้าชื่อเราได้ครับ
เรียกสัญญลักษณ์นี้ว่า badge และจะได้แต้มที่เรียกว่า LP (league point) เพื่อเอาไว้ใช้จ่ายภายในเกม เช่นซื้อไอเทมบางชนิด ซื้อตัวนักเตะ จ่ายค่าสัญญา ประมูล ฯลฯ 
แก้ไขโดย GM-Peo เมื่อ 22/ส.ค./51 17:21:57

GM-Peo
GM-Peo is offline GM-Peo (พีอาร์บริษัท) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 8 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 292 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 22/ส.ค./51 17:34:25  

ต่อกันครับกับหน้า 2 ซึ่งจะเน้นเกี่ยวกับเงื่อนไขต่างๆจะเห็นได้ว่าบางข้อได้ผ่านเรียบร้อยแล้ว บางอันก็ไม่ง่ายเลยครับที่จะได้มา
เช่น -ชนะ league play ต่อเนื่อง 30 ครั้ง- หรือสุดๆก็นี่เลย -ชนะทุก league- ถ้านำ badge นี้มาใส่หน้าชื่อเราได้รับรองหล่อแน่นอน 555+
.
.
.
.
.
สำหรับข้อมูลต่อไปจะเป็นอะไรรอติดตามชมกันครับผม แม้ตัวเกมจะยังไม่สามารถออกมาให้เล่นได้ช่วงนี้ แต่ขอให้อดใจกันอีกนิด
รับรองว่าตัวเกมสนุกและคุ้มค่ากับการรอคอยแน่นอนครับ
แก้ไขโดย GM-Peo เมื่อ 22/ส.ค./51 17:38:28

BUFFON
BUFFON is offline BUFFON (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 12 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 60 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 22/ส.ค./51 17:36:40  

น่าสนใจ แต่ว่า เลื่อนเปิด CB ออกไปอีกแล้วอ่า

คบคนพาล ถ้าจริงใจ ก็ไม่ผิด
คบบัณฑิต ไม่จริงใจ ก็ไร้ผล

GM-Peo
GM-Peo is offline GM-Peo (พีอาร์บริษัท) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 8 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 292 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 22/ส.ค./51 17:52:29  

BUFFON wrote:
น่าสนใจ แต่ว่า เลื่อนเปิด CB ออกไปอีกแล้วอ่า

จริงๆด้านการให้บริการทางเราพร้อมเต็มที่แล้ว แต่เนื่องจากสถานะการณ์ตอนนี้ทางภาครัฐมีการตื่นตัวในการควบคุมสื่อเกมทุกชนิดครับ ซึ่งมีผลกระทบในวงกว้างกับทุกๆฝ่ายในวงการเกมบ้านเรา ทั้งนี้ทางเราก็เห็นว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องสำคัญ และต้องการดำเนินการในด้านต่างๆ เพื่อให้สังคม FOL2 ของเราที่กำลังจะเกิดขึ้นนี้ได้รับการยอมรับจากทุกหน่วยงานครับ ยังไงอดใจรออีกนิดเดียวครับผม  

แก้ไขโดย GM-Peo เมื่อ 5/ก.ย./51 9:57:22

PeeZAaD is offline PeeZAaD (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 15 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 5 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : ... เขียนเมื่อ : 25/ส.ค./51 12:39:03  

เกม Fol2 เป็นเกมกีฬาที่มีความน่าสนใจ ขอให้ผ่านการอนุมัติเร็วๆ นะคับ

เราจะได้มีเกมดีๆ ไว้คลายเครียดฝึกสมองกันอีก 1เกม

Max3aL
Max3aL is offline Max3aL (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 26 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 732 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 26/ส.ค./51 11:33:29  

เกมส์นี้น่าโปรโมตเยอะๆ

เกมส์บอลทำให้เด็กรักกีฬาได้เลยนะเนี่ย

Toodz- [SenzOr team]

๐mC๐
๐mC๐ is offline ๐mC๐ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 12 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 17 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 27/ส.ค./51 22:33:24  

อย่างนี้พวกเควส ชนะ [ ชื่อลีก ] เราไม่ต้องซื้อทีมที่อยู่ในลีกนั้นๆ ด้วยหรอเนี่ย

แบบนี้เราก็ต้องมีทีมเยอะเลยสิ

Sergio Aguero & Sebastian Giovinco
Manchester United & At'letico Madrid FanClub

GM-Fon
GM-Fon is offline GM-Fon (เกมส์ มาสเตอร์) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 20 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 19992 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 28/ส.ค./51 16:04:56  

[quote=๐mC๐]อย่างนี้พวกเควส ชนะ [ ชื่อลีก ] เราไม่ต้องซื้อทีมที่อยู่ในลีกนั้นๆ ด้วยหรอเนี่ย

แบบนี้เราก็ต้องมีทีมเยอะเลยสิ
[/quote]

ไม่ค่ะ...ตรงนี้คุณจะมีแค่ทีมเดียวค่ะ
เพราะเมื่อไหร่ทีคุณเปลียนลีก คุณต้องเลือกทีมใหม่ในลีกนั้น ๆ
ส่วนทีมเดิมของคุณ ก็ยุบไปค่ะ หรือถ้า LV คุณสามารถดึงตัวผู้เล่นได้
ตรงนี้คุณใช้สิทธิ์ในการดึงตัวผู้เล่นในทีมได้เลยค่ะ

E-Mail ติดต่อทีมงานแต่ละเกมคะ
SF = gm@sf.in.th
MF = banplayer@mf.in.th
MW2 = gm@mw2.in.th
LB = gm@lb.in.th

๐mC๐
๐mC๐ is offline ๐mC๐ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 12 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 17 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 28/ส.ค./51 21:30:39  

อ่อ ... ขอบคุณครับ

Sergio Aguero & Sebastian Giovinco
Manchester United & At'letico Madrid FanClub

pakky999
pakky999 is offline pakky999 (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 12 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 10 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/ก.ย./51 15:05:32  

อยากเล่นเรวๆ รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

[color=red]ผี...ไม่มีวันตาย[/color]

Max3aL
Max3aL is offline Max3aL (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 26 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 732 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 10/ก.ย./51 1:18:20  

ถ้ายุบทีมเดิมทิ้ง แล้วไปเล่นลีกใหม่ นักเตะที่เราอัพมาก็ไม่มีความหมายน่ะจิ - -

แล้วทีมที่เราจะใช้แข่งกับคนอื่นจะทำไงอ่า

สมมติเล่น liverpool อัพๆไปเรื่อย แต่พอจะทำเควส เปลี่ยนลีก ก็ต้องมาเริ่มอัพใหม่

ยังงี๊ก็ไปแข่งกะคนอื่นลำบากน่าดู (หรือผมเข้าใจผิดหว่า)

Toodz- [SenzOr team]

GM-Peo
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 10/ก.ย./51 9:20:47  

Max3aL wrote:
ถ้ายุบทีมเดิมทิ้ง แล้วไปเล่นลีกใหม่ นักเตะที่เราอัพมาก็ไม่มีความหมายน่ะจิ - -

แล้วทีมที่เราจะใช้แข่งกับคนอื่นจะทำไงอ่า

สมมติเล่น liverpool อัพๆไปเรื่อย แต่พอจะทำเควส เปลี่ยนลีก ก็ต้องมาเริ่มอัพใหม่

ยังงี๊ก็ไปแข่งกะคนอื่นลำบากน่าดู (หรือผมเข้าใจผิดหว่า)

มันจะมีเงื่อนไขสำหรับการโอนย้ายนักเตะอยู่ครับ

สำหรับการย้ายทีม เราสามารถโอนนักเตะที่เราปั้นไว้ตามไปอยู่ทีมใหม่ได้ 2 คน ตำแหน่งอะไรก็ได้

แต่ถ้าเราเลเวลสูงๆ จะสามารถเอามาเพิ่มได้มากกว่า 2 คน และยังมีเงื่อนไขอื่นๆอีก เช่น ใช้ไอเทมครับ

แก้ไขโดย GM-Peo เมื่อ 10/ก.ย./51 9:26:10

mastering
mastering is offline mastering (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 10 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 226 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 19/ต.ค./51 0:35:47  

อ้อเเบบนี้นี่เองเอามาเสริมหล่อ อิ อิ

ดีใจจังได้เล่นซะที เย้ เย้ เย้ สู้ สู้

eDiTioNeHong is offline eDiTioNeHong (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 19 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 5 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : GM FON เขียนเมื่อ : 21/ต.ค./54 18:40:13  

จะคุยกะพี่เปงส่วนตัวไงอ่ะ มีธุระจะคุยด้วย

วะวะวะวะว้าวววววว

™~Ãrtzxii~
™~Ãrtzxii~ is offline ™~Ãrtzxii~ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 19 กันยายน 2554 , จำนวนโพส : 3031 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./54 8:58:04  

1st-E-Sport : Next step Forword Online Thailand.
PIN : 280A5D1F กิกิ

9alifhatyai
9alifhatyai is offline 9alifhatyai (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 30 กรกฏาคม 2554 , จำนวนโพส : 77 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : 9aliifzz เขียนเมื่อ : 5/ธ.ค./54 12:09:21  

อัพเดตใหม่ได้เเล้ว เกมไปถึงแพทไหนเเล้วเนี่ย....เห้อออ

Sorry Brother

LOVEjennyjung
LOVEjennyjung is offline LOVEjennyjung (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 15 มีนาคม 2555 , จำนวนโพส : 6 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : ขอถามเรื่องเควสลับหน่อยครับ เขียนเมื่อ : 16/มี.ค./55 20:49:21  

เควสลับมีอะไรบ้างอ่ะครับเห็นมี10อัน ผมทำได้แล้ว5อัน

ต้องขอบคุนGMครับที่ช่วยทำให้IDผมกลับมาเล่นได้อีกครับอิอิ

MoShiE
MoShiE is offline MoShiE (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 11 ธันวาคม 2551 , จำนวนโพส : 549 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 5/ก.ค./55 16:20:28  

อัพเดตใหม่บ้างนะครับ เควสมีเพิ่มเยอะละ

• MoShiEz :: JAAB
• ขาย ID ทิ้งไปแล้วนะครับ เกมหลอกเด็กเติมเงิน

Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > เทคนิคการเล่น
  Reload this Page แนะนำรายชื่อเควสต่างๆในเกม FIFA Online 2

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268