GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > ห้องพักนักกีฬา
  Reload this Page FIFA Online 3 จะมาให้เล่นเมื่อไหร่ ?

Search topic :  
Subject
zRestrictioNz
zRestrictioNz is offline zRestrictioNz (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 26 มกราคม 2553 , จำนวนโพส : 88
 reply is old post Subject : FIFA Online 3 จะมาให้เล่นเมื่อไหร่ ? เขียนเมื่อ : 21/ก.พ./56 14:01:11  
แบ่งปัน

อยากทราบว่าถ้ามาให้เล่นแล้ว FIFA Online 2 จะปิดมั้ยครับ ?
แล้วถ้ามาให้เล่นมันจะมีอาการ แลค ดีเลย์ จอดำ แบบ FIFA Online 2 หรือเปล่า ?

GM-Harry
GM-Harry is offline GM-Harry (เกมส์ มาสเตอร์) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 8 สิงหาคม 2555 , จำนวนโพส : 8769 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 21/ก.พ./56 14:21:43  

ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับการให้บริการ Fifa Online2 ในประเทศไทย

1.การปิดเกมของ Fifa Online2 ที่ประเทศเกาหลีใต้นั้น เป็นการคาดเดาจากสื่อมวลชน
2.ถึงแม้เกม Fifa Online2 ที่ประเทศเกาหลีใต้ต้องปิดตัวลงจริง ก็ไม่ได้ส่งผลกระทบใดๆกับประเทศไทย มีตัวอย่างเกมออนไลด์อื่นๆในประเทศไทยให้เห็นมากมาย ที่แม้ว่าจะต้องปิดตัวลงที่ประเทศเกาหลีใต้ แต่ในประเทศไทยนั้นยังคงเปิดให้บริการตามปกติ
3.เกม Fifa Online2 ประเทศไทย ยังมีข้อมูล (Content), แพทซ์, กิจกรรมทางการตลาด ที่อยู่ในแผนการของทั้งผู้พัฒนา และของทางบริษัท ทรูดิจิตอล พลัส จำกัด เอง อย่างต่อเนื่อง ตัวอย่างที่สำคัญที่สามารถนำไปอ้างอิงได้อาทิ เช่น..

a. กิจกรรมทางการตลาดที่ทำอย่างต่อเนื่อง เช่น การรร่วมมือกับสโมสรชั้นนำของพรีเมียร์ลีก อังกฤษ ไม่ว่าจะเป็น เชลซี,แมนเชสเตอร์ ซิตี้ หรือ อาร์เซน่อล พาผู้โชคดีไปชมฟุตบอลติดขอบสนามถึงประเทศอังกฤษ
b. การแข่งขัน E-Sport ระดับภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ในรายการ One Asia Cup 2012 ซึ่งมีกำหนดการรอบสุดท้าย ในช่วงเดิอนธันวาคม 2555 ที่ประเทศมาเลเซีย
c.งานกิจกรรมสำคัญในประเทศ เกม Fifa Online2 ยังคงมีอยู่อย่างต่อเนื่อง เช่น งาน GGECL ประจำเดือนสิงหาคม หรือ กันยายน รวมทั้งงานใหญ่อย่าง BIG Festival ที่จะจัดในช่วงกลางเดือนตุลาคม 2555

SF = gm@sf.in.th
FOL = gm@fol2.in.th
Revo = gm@karma.in.th
MW2 = gm@mw2.in.th
MF = banplayer@mf.in.th
BTR = gm@btr.in.th

ผู้พัฒนาเกมตัวจริง เขาปิดเกมไปแล้ว ไปเปิด FOL3 ไปแล้ว

ใครเขาจะมานั่งพัฒนาเกมในภาค 2 ต่อละครับเสียเวลาเปล่าๆ เขาก็ไปนั่งทำของใหม่แทนสิครับ

** ตอบคำถามข้อ **

a. กิจกรรมพวกนั้น มันเปลี่ยนผลพลอยได้

b. ปีนี้มันมี 2556 แล้วนะครับ

c. ปีนี้มันปี 2556 แล้วนะครับ

จะตอบคำถามอะไรหัดใช้สมองคิดบ้างไม่ใช่สักแต่ว่า ก็อปปี้ข้อมูลมาตอบอย่างเดียวไม่ได้ศึกษาอะไรเล้ย

วันเดือนปีและกิจกรรมทั้งหมดมันของปีที่แล้วโน้นครับ และการที่คุณจะจูงใจให้คนหันมาเล่นเกมของคุณ สิ่งที่สำคัญอย่างยิ่ง

ต้องเป็นการพัฒนาเกมอัพเดตเกมให้ทันสมัยให้มีประสิทธิภาพมากที่สุด ไม่ใ่ช่ไม่ใช่เกมG Gแตกอย่างทุกวันนี้ ใครจะไปอยากจะเ่ล่น

เกมของคุณทุกวันนี้มันมีแต่จะแย่ลงไปทุกทีแล้วนะครับ ซึ่งแต่ก่อนไม่เคยเป็น

จากคุณ : CM-Messi (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 13/มี.ค./56 20:06:26

หลอกเด้ก คนกินข้าวเขาอ่านเขาก็รู้ Fa2 มันจบลงแล้ว เหลือแค่ รอเวลา ดับ....

ที่คุณทำ กิจกรรมของ Fa2 เพราะ Fa3 มันยังไม่มา เป็นช่วงกอบโกย ธนาบัตร ให้คุ้มก่อน Fa3 จะมา

หรือถ้าคุณจะเปิด Fa2 ต่อ ก็ไม่ต่างจากเกมส์เถือน

จากคุณ : k.VanHout (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 23/มี.ค./56 18:06:33

จากคุณ : Takishima_K (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 23/มี.ค./56 19:05:04

johnconner
johnconner is offline johnconner (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 16 มิถุนายน 2555 , จำนวนโพส : 347 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 21/ก.พ./56 18:30:36  

ฟีฟ่า2 เกาหลีปิดไม่ปิดไม่รู้ แต่เค้าเปิดฟีฟ่า3 ละตอนนี้ .... ซึ่งท่านบอกว่าไม่ส่งผลกระทบอะไรกับไทย

คำถาม..

แพทช์ใหม่ที่จะอัพเดท จีเอ็มบางท่านบอกว่ารอทางผู้พัฒนา ถ้าทางเกาหลีไม่อัพเดทให้ แบบนี้เรียกว่าส่งผลกระทบมั้ยคับ

หรือพี่ไทยจะอัพเดทเอง ตอบให้ข่าน้อยหายงงหน่อย

..มีจีเอมอยู่ตัวนึง มันบอกว่า "เราจะมีแพทใหม่อัพให้เล่นแน่นอน"
แต่สุดท้ายคงเพิ่งรู้ตัว เลยทำการแก้ไขข้อความตัวเองออก ... โชว์โง่ซะงั้น บักกากเทเอ้ยยย!!!

k.VanHout
k.VanHout is offline k.VanHout (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 3 มีนาคม 2554 , จำนวนโพส : 493 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 9/มี.ค./56 15:43:15  

ก็ เป็น ฟีฟ่า 2 เถือน ไง ท่าน เปิด เพื่อ ดูดเงิน ต่อเนื่อง ถึงแม้เกาหลีจะปิด

....

ManUnitedlnw is offline ManUnitedlnw (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 31 มกราคม 2556 , จำนวนโพส : 240 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 13/มี.ค./56 16:14:13  

ฟิฟ่า 2 ปิดแน่นอน ครับ แล้วฟีฟ่า3 ก็อยู่ในมือค่ายGG แล้วครับ ต้องรอ ต้นปีหน้าครับ 2014

boyfea
boyfea is offline boyfea (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 29 มกราคม 2555 , จำนวนโพส : 111 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 13/มี.ค./56 17:32:30  

ฟี่ฟ่า 3 จะมาไทยเมื่อรัยไม่รู้นะ แต่ที่รู้ๆ มีเกมส์บอลออนไลน์อีกค่ายจะเปิดวันที่30-31 มีนาคมนี้ละครับ ของค่ายอินิล3 ที่มีเกมส์boomz c9 รัยพวกนี้แหละ เข้าไปหาข้อมูลได้ครับ เค้าจะเปิดใหม่สองเกมส์ หนึ่งในนั้นคือเกมส์บอลครับ

boyfea

ถ้าเป็นเกมที่ให้เข้าเล่นได้เลยทางเฟซบุ๊คผมว่าไม่น่าจะดีเท่าไหร่ (ตามความเห็นส่วนตัวนะคับ)

แต่ถ้าหมายถึงอีิลิมปิค 2013 อะไรนั่น ก็ต้องรอดูอีกทีแหละคับว่า รูปแบบการเล่นเหมือนฟีฟ่าหรือปล่าว

ถ้าออกมาเหมือน เทพจิงต้องยิงเป็นไฟ ของอีกค่ายนั่นล่ะจบเลย ไปไม่รอดแหงๆ

....

ได้แต่หวังว่าจะมีเกมบอลออนไลน์ค่ายอื่นๆออกมาให้เล่นบ้างนะคับ

เกมบอลในไทย ฟีฟ่าผูกขาดอยู่เกมเดียว ผู้บริโภคไม่มีทางเลือกอื่นเลย

จากคุณ : johnconner (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 13/มี.ค./56 19:31:36

LoveeeEverTon
LoveeeEverTon is offline LoveeeEverTon (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 30 กรกฏาคม 2552 , จำนวนโพส : 668 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 22/มี.ค./56 18:45:34  

ผมว่ายังไงก้แค่เกมคับ ส่วนตัวผม ผมไม่ซีเรียสนะ ผมก้ยังเล่นฟีฟ่า2ตามปกติ ที่เค้าทำเกมให้เราเล่นได้ขนาดนี้ก้ดีละคับ สู้ๆครับ

SF----------หลอนดีนัก----------:: 1ดอก
FOL2----------LoveeeEvertoN----------:: Level 225

Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > ห้องพักนักกีฬา
  Reload this Page FIFA Online 3 จะมาให้เล่นเมื่อไหร่ ?

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268