GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > ห้องพักนักกีฬา
  Reload this Page >>> ใกล้เขามาอีกแล้วสินะ...FIFA Online 3 <<<

Search topic :  
Subject
ชื่อนี้ห้ามใช้
ชื่อนี้ห้ามใช้ is offline ชื่อนี้ห้ามใช้ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 26 สิงหาคม 2555 , จำนวนโพส : 68
 reply is old post Subject : >>> ใกล้เขามาอีกแล้วสินะ...FIFA Online 3 <<< เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./55 13:52:58  
แบ่งปัน

http://www.online-station.net/news/game/31164

จวนจะได้เวลาเปิดตัวที่บ้านเราแล้วสินะ....
ตอนนี้คงเป็นแผนการตลาดคืนทุนสุดท้าย(หรือเกือบสุดท้าย...หรือจนกว่าจะได้กำไรมากพอ)ของ FIFA Online 2
มีเท่าไรใส่มาให้หมด...จะได้ทิ้งทวนกันซะหน่อย...อย่ากั๊กเยอะละ....GM.....อิอิ

ปล.รู้ว่ามาวันไหน..จะลองตีบวกให้กระจายสักรอบ

รบกวนติดต่อทีมงานที่เบอร์ 02-6862222 ครับ
แก้ไขโดย ชื่อนี้ห้ามใช้ เมื่อ 3/พ.ย./55 14:03:19

GM-Harry
GM-Harry is offline GM-Harry (เกมส์ มาสเตอร์) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 8 สิงหาคม 2555 , จำนวนโพส : 9827 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./55 14:49:00  

ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับการให้บริการ Fifa Online2 ในประเทศไทย

1.การปิดเกมของ Fifa Online2 ที่ประเทศเกาหลีใต้นั้น เป็นการคาดเดาจากสื่อมวลชน
2.ถึงแม้เกม Fifa Online2 ที่ประเทศเกาหลีใต้ต้องปิดตัวลงจริง ก็ไม่ได้ส่งผลกระทบใดๆกับประเทศไทย มีตัวอย่าง
เกมออนไลด์อื่นๆในประเทศไทยให้เห็นมากมาย ที่แม้ว่าจะต้องปิดตัวลงที่ประเทศเกาหลีใต้ แต่ในประเทศไทยนั้นยังคงเปิดให้บริการตามปกติ
3.เกม Fifa Online2 ประเทศไทย ยังมีข้อมูล (Content), แพทซ์, กิจกรรมทางการตลาด ที่อยู่ในแผนการของทั้งผู้
พัฒนา และของทางบริษัท ทรูดิจิตอล พลัส จำกัด เอง อย่างต่อเนื่อง ตัวอย่างที่สำคัญที่สามารถนำไปอ้างอิงได้อาทิ

เช่น..

a. กิจกรรมทางการตลาดที่ทำอย่างต่อเนื่อง เช่น การรร่วมมือกับสโมสรชั้นนำของพรีเมียร์ลีก อังกฤษ ไม่ว่าจะเป็น เชลซี,แมนเชสเตอร์ ซิตี้ หรือ อาร์เซน่อล พาผู้โชคดีไปชมฟุตบอลติดขอบสนามถึงประเทศอังกฤษ
b. การแข่งขัน E-Sport ระดับภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ ในรายการ One Asia Cup 2012 ซึ่งมีกำหนดการรอบ
สุดท้าย ในช่วงเดิอนธันวาคม 2555 ที่ประเทศมาเลเซีย
c.งานกิจกรรมสำคัญในประเทศ เกม Fifa Online2 ยังคงมีอยู่อย่างต่อเนื่อง เช่น งาน GGECL ประจำเดือนสิงหาคม
หรือ กันยายน รวมทั้งงานใหญ่อย่าง BIG Festival ที่จะจัดในช่วงกลางเดือนตุลาคม 2555

SF = gm@sf.in.th
FOL = gm@fol2.in.th
Revo = gm@karma.in.th
MW2 = gm@mw2.in.th
MF = banplayer@mf.in.th
BTR = gm@btr.in.th

ชื่อนี้ห้ามใช้ is offline ชื่อนี้ห้ามใช้ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 26 สิงหาคม 2555 , จำนวนโพส : 68 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./55 15:06:31  

ผมว่า...ถึงไม่ปิดแต่มีของใหม่...คนก็คงไปเล่นของใหม่...
คงอยู่ที่บริษัทท่านแล้วละ....

รบกวนติดต่อทีมงานที่เบอร์ 02-6862222 ครับ

SK.FC
SK.FC is offline SK.FC (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 17 กรกฏาคม 2553 , จำนวนโพส : 1950 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./55 15:28:24  

ถ้าของใหม่มันไม่ได้ดีกว่าของเก่า มันก็ไม่แน่

ภาพสวยอย่างเดียวใช่ว่าระบบจะดีกว่ากัน

::ฝีมือไม่ดี มีแต่จัยรักบอล::

arterwer is offline arterwer (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 27 กุมภาพันธ์ 2555 , จำนวนโพส : 23 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./55 16:05:51  

ผมว่าถ้าฟีฟ่าออนไล2 มีการจัดเรทความเสถียร หรือความแรงของเน็ตแล้วแบ่งเป็นโซนๆ
มันก็จะเล่นได้ดีกว่านี้นะ อันนี้เอามั่วกัน คนเน็ตดีก็เลยพลอยอารมเสียไปเมื่อต้องเจอคนเน็ตไม่ดี

555+

Tan111 is offline Tan111 (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 28 กรกฏาคม 2555 , จำนวนโพส : 87 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./55 16:29:59  

ถึงจะเปิดตัวที่เกาหลี แต่ไทยคงอีกสักพักเลยครับ กว่าบริษัทไทยจะไปเซ็นสัญญามา อย่าคิดอะไรง่ายๆเลยครับ คิดหลายๆมุมหน่อย

ชื่อนี้ห้ามใช้ is offline ชื่อนี้ห้ามใช้ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 26 สิงหาคม 2555 , จำนวนโพส : 68 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./55 16:46:22  

GM-Harry ครับ...พอจะบอกได้ไหมว่า..ถ้าเข้ามาไทยเมื่อไร
บริษัททรูใช่ไหมที่จะได้สิทธิ์ในไทย...ขอบคุณครับ

Fuck_<U>
Fuck_<U> is offline Fuck_<U> (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 1 พฤศจิกายน 2555 , จำนวนโพส : 386 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./55 20:59:54  

มาไวๆ เหอะ กรุรออยู่

สั้นๆ ง่ายๆ ได้ใจความ iilii

Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > ห้องพักนักกีฬา
  Reload this Page >>> ใกล้เขามาอีกแล้วสินะ...FIFA Online 3 <<<

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268