GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > ห้องพักนักกีฬา
  Reload this Page บอกวิธีเติมเงินด้วยบัตร VISA การ์ดทีคับ

Search topic :  
Subject
Sakariyah
Sakariyah is offline Sakariyah (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 10 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 195
 reply is old post Subject : บอกวิธีเติมเงินด้วยบัตร VISA การ์ดทีคับ เขียนเมื่อ : 25/ก.พ./52 22:13:16  
แบ่งปัน

เรามีบัตร VISA ของธนาคารกสิกรไทยอ่ะคับ

แล้วต้องการเติมเงินในเกมส์ 300 บาท

แต่เติมยังไงก็ไม่ได้อ่ะคับ สงสัยมาก ไม่รู้ใส่อะไรผิดรึเปล่า

ช่วยบอกทีนะคับผม

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Real Madrid C.F.

spellweaver
spellweaver is offline spellweaver (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 23 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 688 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 25/ก.พ./52 23:42:59  

[quote=Sakariyah]เรามีบัตร VISA ของธนาคารกสิกรไทยอ่ะคับ

แล้วต้องการเติมเงินในเกมส์ 300 บาท

แต่เติมยังไงก็ไม่ได้อ่ะคับ สงสัยมาก ไม่รู้ใส่อะไรผิดรึเปล่า

ช่วยบอกทีนะคับผม

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าคับ
[/quote]

1.ก็ login ไปที่ชำระเงินครับ แล้วเลือกชำระด้วยบัตรเครดิตครับ
มี 100/300/500 บ ครับ

2.จะเป็นส่วนของการ verified card นะครับ
2.1 card type ใส่ brand ของบัตรครับ ของคุณเลือกเป็น visa
2.2 card number 16 หลักตามหน้าบัตรครับ xxxx xxxx xxxx xxxx
2.3 ค่า cvv หลังบัตร 3 ตัว มุมขวา แถบลายเซ็นจ้า
2.4 exp date ตามหน้าบัตรจ้า เช่น จะมี 08/08 good to 08/13 ให้ใส่เป็น 08/13 นะจ๊ะ
2.5 card holder name ต้องใส่ให้เหมือนหน้าบัตรนะครับ พิมพ์ใหญ่พิมพ์เล็กมีผลนะครับ เว้นวรรค จุด ดูหน้าบัตรต้องเป๊ะนะจ๊ะ
2.6 Country of Issuing Bank เลือก thailand โลดจ้า
2.7 Issuing Bank เลือกธนาคารเจ้าของบัตรครับ ของนายเลือกกสิกร โลด

กด pay now

***อ๊ะอ๊ะ ที่สำคัญการซื้อด้วยบัตรเครดิตระบบจะต้องมี verified by visa password เป็นเลข 6 ตัวนะ
ซึ่งถ้าเพื่อนๆสมัครครับแรกระบบจะบังคับให้ตั้ง 2 อย่าง คือ

1.-personal greeting คือ ชื่อผู้ใช้ที่จะแสดงบนระบบเมื่อเราเข้าไปชำระเงิน คล้าย username เพื่อนๆตั้งตามบาย ไม่ต้องจำ

2.-vbv password คือ รหัส 6 หลัก เป็นรหัสที่จะใช้ซื้อครั้งต่อไป (สามารถใช้กับ web อื่นที่เวลาชำระแล้วมีการร้องขอ vbv password นะจ๊ะ) อันนี้ตั้งเองเลย แต่ต้องจำได้นะ

พอตั้งเสร็จแล้วก็กด submit ไปเลยจ้า

ระบบจะ process จนเสร็จแล้วก็จะกลับมาหน้าที่บอกว่าเต็มไปกี่บาท ได้กี่ LP ก็ตกลง

ปล.ระหว่างที่เพื่อนๆกด submit ไปแล้ว กรุณาอย่างเพิ่งไปเปิด page ใหม่ หรือ เล่นอย่างอื่น รอแปร๊บนึง ให้เค้าโหลดให้เสร็จก่อน
เพราะมิเช่นนั้นท่านอาจจะโดนตัดเงินแต่ไม่ได้เงิน ซึ่งจะเสียเวลาในการ ติดตามนะจ๊ะ

รักแมนยูเชิดชูป๋าเฟอร์กี้

*~ Manchester united ~*

Sakariyah
Sakariyah is offline Sakariyah (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 10 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 195 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 26/ก.พ./52 0:25:56  

ขึ้นข้อความ

ผลสรุป
เกิดข้อผิดพลาด : Credit Card failed for refill.

หมายความว่าอ่ะไรคับ

แล้วช่อง Card Holder Name: ให้ใส่อะไรคับ ใช่ชื่อเราที่อยู่หลังบัตรรึเปล่าคับ
แล้วต้องใส่ชื่อ นามส*ลด้วยเลยรึเปล่าคับ เว้นวรรคไหมคับ

ช่วยหน่อยนะคับผม ขอบคุณมาก ๆคับ

spellweaver
spellweaver is offline spellweaver (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 23 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 688 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 26/ก.พ./52 0:33:11  

[quote=Sakariyah]ขึ้นข้อความ

ผลสรุป
เกิดข้อผิดพลาด : Credit Card failed for refill.

หมายความว่าอ่ะไรคับ

แล้วช่อง Card Holder Name: ให้ใส่อะไรคับ ใช่ชื่อเราที่อยู่หลังบัตรรึเปล่าคับ
แล้วต้องใส่ชื่อ นามส*ลด้วยเลยรึเปล่าคับ เว้นวรรคไหมคับ

ช่วยหน่อยนะคับผม ขอบคุณมาก ๆคับ
[/quote]

ใส่ชื่อที่เป็นตัวนูนหน้าบัตรเลยครับ ต้องเว้นวรค พิมพ์ใหญ่ เล็ก จุด สำคัญครับ ต้องเหมือนเป๊ะๆๆๆๆ

GM-Gam
GM-Gam is offline GM-Gam (เกมส์ มาสเตอร์) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 7 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 5846 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 26/ก.พ./52 0:38:39  

ขอบพระคุณ คุณspellweaver มากมายเลยค่ะที่ช่วยตอบคำถามนะค่ะ^^

ไม่ทราบว่าบัตรที่ใช้นั้นเป็นบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตค่ะ ระบบจะรองรับบัตรเครดิตเท่านั้นนะค่ะ

ติดตามการอัพเดทข่าวสารและกิจกรรมกันได้ที่

http://radio.gg.in.th/blog/?page_id=2 ค่ะ ^^

" Your Life Your Game "

spellweaver
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 26/ก.พ./52 0:48:22  

[quote=GM-Gam]ขอบพระคุณ คุณspellweaver มากมายเลยค่ะที่ช่วยตอบคำถามนะค่ะ^^

ไม่ทราบว่าบัตรที่ใช้นั้นเป็นบัตรเครดิตหรือบัตรเดบิตค่ะ ระบบจะรองรับบัตรเครดิตเท่านั้นนะค่ะ
[/quote]

ยินดีจ้า ถ้ายังไม่นอนจะมาช่วยตอบอีกนะครับ

Sakariyah
Sakariyah is offline Sakariyah (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 10 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 195 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 26/ก.พ./52 1:30:40  

ขอบคุณทุกทุกคำตอบนะครับ

ขอบคุณมากคับ

Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > ห้องพักนักกีฬา
  Reload this Page บอกวิธีเติมเงินด้วยบัตร VISA การ์ดทีคับ

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268