GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > ข่าวสารและประกาศจากทีมงาน
  Reload this Page Update ข้อมูลนักเตะล่าสุด จากเว็บไซต์ Gamer DB !!

Search topic :  
Subject
GM-KaKa
GM-KaKa is offline GM-KaKa (พีอาร์บริษัท) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 10 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 715
 reply is old post Subject : Update ข้อมูลนักเตะล่าสุด จากเว็บไซต์ Gamer DB !! เขียนเมื่อ : 28/ต.ค./51 16:31:25  
แบ่งปัน

เห็นเกม FIFA Online 2 ได้ฤกษ์เปิด Open Beta ทางทีมงาน Online Station ก็ไม่นิ่งนอนใจ จัดเว็บไซต์FIFA Online 2 Gamer DB รวมข้อมูลเด็ดๆ ของนักเตะจาก 5 ลีกใหญ่ ทั้งค่าพลังแบบ 100% ซึ่งหาได้จากการ์ด และ 85% ทีจะได้จากการเลือกคุมทีม ซึ่งข้อมูลสำคัญชิ้นนี้จะเป็นตัวช่วยตัดสินใจได้ว่า ผู้เล่นคนไหนเหมาะสมกับทีมของทุกท่านมากที่สุด

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า เนื่องจากนักเตะทุกคนในเกม FIFA Online 2 นั้นมีค่าพลังทุกๆ อย่างสมจริง และมีจำนวนเยอะมาก ทางทีมงานจึงไม่สามารถเสกคาถาให้นักเตะทั้งหมดเข้ามาอยู่ในเว็บได้ในเวลาอันรวดเร็ว แต่สำหรับลีกอังฤษซึ่งเป็นที่นิยมชมชอบของคนไทย ทางทีมงานได้อัดข้อมูลเข้าไปเป็นที่เรียบร้อยทั้งหมดแล้ว อยากรู้ว่าใครเก่งกว่ากัน ไม่ต้องเถียงกันให้เมื่อย เข้าไปดูจากเว็บไซต์ http://fifa2.os.co.th กันได้เลย

โฉมหน้าเว็บไซต์ FIFA Online 2 Gamer DB

คลิกที่โลโก้ Premier League ก็จะโชว์ทีมทั้งหมด

เมื่อเลือกทีมแล้ว นักเตะทั้งหมดก็จะปรากฏบนหน้าจอ

ค่าพลังนีกเตะทั้ง 100% และ 85%

หมายเหตุ* ค่าพลังนักเตะทั้งหมดอ้างอิงจากเซิร์ฟเวอร์ต่างประเทศ ซึ่งอาจจะมีพลังของนักเตะบางคนที่ไม่ตรงเป๊ะ แต่ก็ใกล้เคียงอย่างมาก สามารถนำไปช่วยประกอบการตัดสินใจเลือกผู้เล่นของทุกท่านได้

http://fifa2.os.co.th

แก้ไขโดย GM-KaKa เมื่อ 20/มี.ค./52 17:53:06

HENrY366
HENrY366 is offline HENrY366 (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 3 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 422 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 5/พ.ย./51 17:58:47  

มีสาระ ดีคับ

อัพเดตให้เป็นล่าสุดด้วยนะคับ

CraZyMan
CraZyMan is offline CraZyMan (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 17 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 6 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : อยากได้ฐานข้อมูลการปิดตลาดซื้อขายรอบสองจังเลยครับ เขียนเมื่อ : 17/ก.พ./52 14:24:50  

อยากทราบว่า เมื่อไรทางทีมงานจะมีการอับเดต ฐานข้อมูลล่าสุด ที่ได้ตลาดซื้อขายนักเตะรอบสองได้ทำการปิดลงไป เช่น รอยคีน ย้ายกับสู่ สเปอร์ หรือ อาชาวิน ย้ายมาอาเซนอล ฯลฯ ครับ อยากได้ฐานข้อมูลตัวล่าสุดจังเลยครับ อิอิ จะอับเดตอีกทีเมื่อไรครับ บอกหน่อยนะครับ รออยู่จ้า ..........

GM-Fame
GM-Fame is offline GM-Fame (เกมส์ มาสเตอร์) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 13 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 31111 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 17/ก.พ./52 15:12:55  

อีกไม่นานนี้ยังไงรอการประกาศจากหน้าเว็บไซต์ให้ดีๆ อย่าพลาดนะจ๊ะ ^^

CraZyMan
CraZyMan is offline CraZyMan (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 17 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 6 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : อีกนิดครับ เข้าไปดูข้อมูลไม่ได้ครับ เขียนเมื่อ : 17/ก.พ./52 15:43:23  

อยากทราบหน่อยครับ คือผมเข้าไปที่เวบที่จะดู DB ของข้อมูลนักเตะตามที่ได้เเจ้งไว้ไม่ได้ครับ

เวบนี้ครับ http://fifa2.os.co.th <<<< ผมเข้าเวบนี้ไม่ได้อ่ะครับ ว่าจะเข้าไปดูซะหน่อย

ขอบคุณครับ...

GM-Cake
GM-Cake is offline GM-Cake (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 7 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 17601 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 17/ก.พ./52 16:04:51  

เดี๋ยวจะตรวจสอบให้นะคะ

ได้ผลอย่างไรจะมาแจ้งอีกครั้งค่ะ

ขออภัยในความไม่สะดวกนะคะ

GM-Cake
GM-Cake is offline GM-Cake (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 7 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 17601 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 17/ก.พ./52 16:40:09  

ในส่วนนี้คงต้องรบกวนติดต่อสอบถามทาง online station โดยตรงนะคะ

เบอร์ 0-2382-1543 ค่ะ

ขออภัยในความไม่สะดวกอีกครั้งะนะคะ

<ทวีธาภิเศก>
<ทวีธาภิเศก> is offline <ทวีธาภิเศก> (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 5 มีนาคม 2552 , จำนวนโพส : 26 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 9/มี.ค./52 13:49:58  

อยากเล่น ไทยลีก จ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

SudYodIInJIIsJ
SudYodIInJIIsJ is offline SudYodIInJIIsJ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 13 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 841 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 16/มี.ค./52 15:29:41  

อยากรู้ว่า**Materazzi**ถ้าเปลี่ยนข้อมูลใหม่จะหายไปหรือเปล่า? ตอนนี้เล่นจนมีเวล77แล้วแต่ไม่กล้าตี+มาก ถ้าหายจะได้ปั้นนักเตะรายอื่นแทนครับ!

Webboard > EA SPORTS™ FIFA Online 2 > ข่าวสารและประกาศจากทีมงาน
  Reload this Page Update ข้อมูลนักเตะล่าสุด จากเว็บไซต์ Gamer DB !!

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268