GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > Magic World 2 > สมาคมผู้กล้า
  Reload this Page Guide :Mage-[Flame walker]-[Frost elder]

Search topic :  
Subject
๐MaSTel2๐
๐MaSTel2๐ is offline ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 18 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 248
 reply is old post Subject : Guide :Mage-[Flame walker]-[Frost elder] เขียนเมื่อ : 1/พ.ย./54 23:35:52  
แบ่งปัน

เวทย์ลูกไฟ
สกิลหา กินของ สายไฟ ใช้ยันตัวตายเลยครับ ส่วนสายน้ำแข็ง ใช้ช่วงคลาสแรก แรงและดีเล ไว
หัตถ์พายุ
เป็นสกิลบัฟ ของนักเวทนะครับ ความสามารถ 60% จะเพิ่มความแรง ในการ โจมตีครั้งต่อไป(น่าจะประมานนี้ เพราะยัง งง คำอธิบาย)
โล่น้ำแข็ง
สกิลบัฟ ที่ จำเป็น มากเลยครับ สามารถดูดซับดาเมจได้ ขั้นสูง1000+ จำเป็นมากครับ
ดินแดนร้อนผาด
สกิลกลุ่ม วางเพลิง ความแรงไม่เท่าไหร่ครับ แต่เน้นเด้งหลายระลอก ไม่ค่อยจำเป็นครับ

อัคคีกัมปนาท
สกิลโจมตีด้านหน้ารูปพัด ครับ สกิลนี้ไม่แรง ไว้ใช้ตอน มอนรุมละกันครับ
เสริมแกร่งลูกไฟ
สกิลติดตัว สกิลแรกครับ ที่เพิ่มพลังโจมตีให้ สกิล เวทย์ลูกไฟ อัพได้ อัพครับสกิลนี้
เวทย์บ่ออสูร
สกิลบัฟ เสริมความแรงในการยิงเวทย์ ครับ เป็นเวลา 20วิ ครับ อัพเลยครับ แรง
โจมตีลูกไฟ
สกิลนี้แรงมากครับ ความแรง มากกว่า เวทย์ลูกไฟ อีกครับ ทั้งยังทำให้ มอนกะเด็นครับ แต่พอเอา pk คนจะไม่กระเด็นนะครับ
เสริมแกร่งปฐพีไฟ
เป็นสกิล ติดตัว เพิ่มพลังโจมตี ของสกิล ดินแดนแผดร้อนครับ
นิทรา
เป็นสกิล ดีบัฟ ไว้หลบหนีครับ ศัตรูที่โดนจะหลับ 17วิ เอาไว้ ชิ่งหนี ทิ้งระยะยิงสกิล
เผาผลาญ
สกิลโจมตี ที่จะลด พลังป้องกัน ของ อีกฝ่ายลด10% ก็ใช้ได้พอสมควร

***เมจไฟของ กระผม เวล40เองนะครับ สกิล43กะ47จึงยังไม่ได้ลอง ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้***
ไฟร์ริง
สกิลกลุ่ม ที่ลด ปลั้งป้องกัน20% และความไว ของอีกฝ่ายครับ
โจมตีเปลวไฟมืด
สกิลโจมตี ในระดับกลางๆ แต่แฝงสถานะ หย้ามืดตาลาย ยืนเอ๋อ4วิครับ สกิลที่ดีมากครับ
เสริมแกร่งเวทย์บ่ออสูร
เป็นสกิลติดตัว เพิ่มบัฟ เวทย์บ่ออสูร เพิ่มความแรง และ ลดการใช้ mp
เชื้อไฟ
เป็นสกิลที่ใช้ยากพอสมควรครับ เพราะพอใช้ ต้องรอ13วิสกิลถึงจะแสดงผล แรงมากครับสกิลนี้ แต่ใช้กะมอน ไม่ได้ ไม่มั่นใจว่าบัคหรือเปล่านะครับ
โล่เวทย์ไฟ
สกิลบัฟ ที่ ดูดซับความเสียหาย ครั้งละ110 โดยการ เสียmpแทน 1 ดาเมจเสียmp2 ใช้ได้ทุกสถานะการ ยกเว้นที่ที่ มอนเยอะๆ เพราะmp จะไหลเป็นน้ำ
เสริมแกร่งเผาผลาญ
สกิลติดตัว เพิ่มพลังโจมตีของ เผาผลาญ
เวทย์ยิงสะท้อน
ผมยังเวลไม่ถึงนะครับ น่าจะ เป็นสกิลที่ ท่าเราได้รับความเสียหาย จะสะท้อนดาเมจ คืนใส่อีกฝ่ายครับ
ลูกไฟใหญ่
สกิลโจมตี สุดท้าย ทำให้ติดสถานะไฟไฟม้ ยังไม่มีความเห็นเลเวลยังไม่ถึงครับ

นี่คือพลัง ที่ทำให้จิตใจของคนเปลี่ยนเป็นรูปร่าง "มงกุฏแห่งบาป"

๐MaSTel2๐
๐MaSTel2๐ is offline ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 18 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 248 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : Guide :Mage-[Flame walker]-[Frost elder] เขียนเมื่อ : 1/พ.ย./54 23:41:56  

ง้าวน้ำแข็ง
สกิลหลัก หากิน ของเมจน้ำแข็งครับ กดให้ได้ ขั้นสุงเลยครับ ยิงแล้วติดฟรีส ด้วยครับ
เสริมแกร่งโล่น้ำแข็ง
สกิลติดตัว เพิ่มการดูดซับดาเมจ ของสกิล โล่น้ำแข็ง อัพได้อัพเลยครับ
เวทย์สว่านน้ำแข็ง
สกิลกลุ่มเส้นตรงที่ ดูเหมือนจะมีประโยชน์เพราะจะทำให้ศัตรูเคลื่อนที่ช้า แต่มันเบาครับ
ปรากฏฉับพลัน
สกิล วาป ในระยะ ครับ มีประโยชน์คับ
เสริมแกร่งง้าวน้ำแข็ง
สกิลติดตัว เพิ่มพลังโจมตีสกิล ง้าวน้ำแข็งครับ อัพเลยครับ
โลงน้ำแข็ง
สกิลดีบัฟ ที่ทำให้ศัตรู โดนแช่แข็ง ไม่สามารถโจมตีได้ และ ไม่ได้รับความเสียหายทุกอย่าง
คาถาน้ำแข็ง
สกิลโจมตี ที่ทำให้ ศัตรูลดพลังโจมตี25%

***เมจน้ำแข็งของ กระผม เวล40เองนะครับ สกิล43กะ47จึงยังไม่ได้ลอง ผิดพลาดประการใดขออภัยมานะที่นี้***
ไอซ์ริง
สกิลโจมตีกลุ่ม ที่ทำให้ ศัตรูติดสถานะ ฟรีส
ดาร์คไอซ์คิล
สกิลโจมตี ที่แฝงดีบัฟ เงียบงัน เป็นเวลา7วิ แต่พอใช้จะคน มันติดแค่3วิ ไม่ทราบว่าบัคหรือเปล่า
เสริมแกร่งปรากฏฉับพลัน
สกิลติดตัว ลด ดีเลย์ สกิล ปรากฏฉับพลัน
วอร์ดน้ำแข็ง
สกิลนี้ ทำให้ ศัตรูที่อยุ่ในระยะสกิล การเคลื่อนที่ และ การโจมตี ช้าลง
โล่เวทย์น้ำแข็ง
สกิลบัฟ ที่ ดูดซับความเสียหาย ครั้งละ110 โดยการ เสียmp แทน 1 ดาเมจเสียmp2 ใช้ได้ทุกสถานะการ ยกเว้นที่ที่ มอนเยอะๆ เพราะmp จะไหลเป็นน้ำ
เสริมแกร่งคาถาน้ำแข็ง
สกิลติดตัว ที่ทำให้สกิล คาถาน้ำแข็ง เป็นสกิลหมู่
เวทย์ย้ายคาถา
เป็นสกิลที่ ลบ บัฟของฝ่ายตรงข้าม
หอกน้ำแข็ง
สกิลโจมตี ที่เมื่อ เป้าหมายอยุ่ใน สถานะ ฟรีส จะเพิ่มความรุนแรง

นี่คือพลัง ที่ทำให้จิตใจของคนเปลี่ยนเป็นรูปร่าง "มงกุฏแห่งบาป"

๐MaSTel2๐
๐MaSTel2๐ is offline ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 18 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 248 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 1/พ.ย./54 23:44:11  

กว่าจะเสร็จ เล่นเอาเหงื่อตก
คนที่เวลสูง แล้ว มาแชความรุ้ กันด้วยนะครับ
ทั้งหมดเป็นการเล่นและความเห็นส่วนตัว ของกระผม ผิดพลาดประการใด ขออภัยมานะที่นี้
ปล. อาชีพอื่นเขามี ไกด์กันแล้ว อดใจไมไหว ทำมั่ง นั่งปั่น เมจ2สาย อยุ่ จน40 ถึงมาทำ

แล้วคิดว่าสายไหนเจ๋ง กว่ากันอะ

จากคุณ : -[^Antifresh^]- (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 0:02:29

เยี่ยมครับ เราไม่ได้เก่ง ไม่ได้เวลตัน แต่เราคิดที่จะทำ สู้ ๆ ครับ เพื่อส่วนรวม

จากคุณ : Elspeth (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 2:20:10

เจ๋งทั้ง2สายเลยครับ
ไฟจะยิงแรงกว่า ประมาน20-30% ครับ
ด้านเก็บเวล ไฟ เหนือกว่านิสหน่อย เพราะมอนตายไวกว่า
ส่วนด้าน pk น้ำแข็ง กินขาดครับ ทั้ง ฟรีส หนืด ใบ้ วาป ครบครันครับ
ส่วนไฟ ก็ มี หลับ มีหน้ามืด แล้วก็ กระเด็น ครับ
แล้วแต่ ชอบ อะครับ

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 14:22:15

คือประมาณว่า ผมอยากรู้่ว่า เมจสายน้ำแข็งยิงเบากว่าไฟ แต่ยิงเบามากมั้ยอ่าครับ แล้วเมจน้ำแข็งเวลาสงครามใช้ได้ทุกสกิลรึเปล่า เวลา PvP สามารถสู้คนอื่นได้มั้ย
ส่วนเมจไฟ ผมอยากรู้ว่า เกบเวลเร็ว เวลาPvP หรือ สงคราม จะสู้คนอื่นได้มั้ย
แล้วหลังๆสายไหนที่มีประโยชน์มากกว่ากันอ่าครับ ช่วยแนะนำผมที ผมชอบเล่นเวท แต่ชอบลังเลว่าจะเล่นสายไหนดี ขอบคุณครับ

จากคุณ : Mentholatum (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 7/พ.ย./54 19:53:23

-[^Antifresh^]-
-[^Antifresh^]- is offline -[^Antifresh^]- (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 29 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 10 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 0:01:29  

ว้าว ๆๆ มาแว้วๆๆ ๆๆดัน ๆๆๆ ค้นหามานาน

# จงมองปัญหาให้เป็นกล้องถ่ายรูปเวลาเจอต้อง "ยิ้มสู้แล้วชูสองนิ้ว" ^.^m

eltit is offline eltit (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 26 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 19 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : .... เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 0:46:53  

สุดยอดมากคร้าบ ^^

มีใครแนะนำเรื่อง อาวุธ ได้บ้างอะครับ เรื่องอาวุธ 2มือ กับ มือเดียว ของเมจ อ่า
ในความคิดส่วนตัวคิดว่า มือเดียว ดีกว่าเห็นๆ เพราะ 2 มือก็ไม่ได้แรงไรมากมายอ้างอิงจาก ดาเมจ ในอาวุธนะครับ ทั้งยัง ไม้เท้ามือเดียวได้ใส่+หนังสือด้วย น่าจะได้ สเตตรัสเยอะกว่าเห็นๆ โนะ^^ เลยอยากทราบว่า มันต่างกันยังไงครับ ไออาวุธ 2อย่างนี้

คทา จะคูทามเร็วกว่า ลูกแก้ว คะ แต่ลูกแก้วจะดาเมจเยอะกว่า ของเวลหลัง ดาเมจต่างกันเยอะพอควรเรยนะคะ

อย่างตัวเราเองเลือกใช้ ลูกแก้วคะ เพราะหนังสือ จะได้ค่าป้องกันนะคะ ไม่ได้ได้ค่าโจมตี แต่ก็แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนนะคะ

อันนี้เป็นตัวอย่างอาวุธที่เราใช้ตอนนี้คะ

จากคุณ : Valentine (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 1:52:01

Valentine
Valentine is offline Valentine (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 1 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 209 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 1:17:14  

เราก้อเล่นเมจคะ แต่เล่นเมจไฟ ตอนนิเวล 46 แว้ว ขอร่วมแชร์ ออกความคิดเห็นนิดนึง

- เริ่มจากสกิลนี้ ถ้าอัพถึงขั้นลึกลับจะทำให้เวลาเติมเลือดจะได้ปริมานเลือดเยอะกว่าจำนวนขวดจิง

ยกตัวอย่าง เช่น เราอัพถึงขั้นกลางลึกลับทำให้ได้พลังเยียวยาเพิ่ม 18% ใช้เลือดขวด 1024 แต่ถ้าใช้บัพนี้ด้วย

จะทำให้ เติมเลือดได้ที 1227 คะ โดยรวม ชอบสกิลนี้มาก

- สกิลนี้ เราว่าค่อนข้างมีประโยชน์นะคะ สกิลนี้มันจะ เด้ง 5 ครั้ง ใน 13 วินาที อย่างของเรา เด้งทีละประมาน 500

500*5 ก้อ 2500 เรยนะคะ ใช้เวลาโดนมอนรุม คู่ไปกับ สกิล อัคคีโจมตี ก้อโอเคเรยคะ

- สกิลนี้ เป็นสกิลหมู่หากินเรยก้อว่าได้ มีดาเมจ ประมาณครึ่งนึงของ เวทลูกไฟ อย่าว่าไม่แรงนะคะ หลังๆแอบแรงเหมือนกัน

เราอัพถึงขั้นกลางลึกลับเรยสกิลนี้ อยากอัพขึ้นสูงเหมือนกัน แต่ยังไม่ติดสักที T^T เป็นสกิลหมู่ที่กว้างและคูทามเร็วคะ

ใช้ได้เรื่อยๆ ใช้คู่กับ แดนแผนร้อน มอนรุมเยอะๆ เอาไว้ลากเวลเรยก้อได้คะสกิลนี้ ชอบมากๆ

- สกิลนี้ กับคนก้อสามารถกระเด็นได้นะคะ แต่มันไม่ 100% แค่มีโอกาสกระเด็นคะ สกิลนี้แรงแต่คูทามนาน

เราเอาไว้ใช้เฉพาะอยากให้กระเด็นออกไปอ่าคะ นอกนั้นไม่ค่อยได้ใช้ประโยชน์เท่าไหร่

- สกิลหมู่ที่ทำให้มอนรอบตัวกระเด็นออกไป ถือว่ามีประโยชน์คะเวลามอนรุมเยอะๆ มอนก้อจะเดินช้าแปปนึง

แต่จำกัดเรื่องจำนวนมอนนะคะ ระดับ 1 ใช้ได้ 5 ตัว ระดับ 2 ใช้ได้ 6 ตัวคะ ละก้อไล่ไปเรื่อยๆคะตามลำดับ

- อันนี้เป็นบัพสะท้อนดาเมจคะ ขั้น 1 สะท้อนได้ 1600 ขั้น 2 สะท้อนได้ 1700 คะ ไล่ไปตามลำดับ

แต่ว่ามันอยู่แค่ 3 วินาที ซึ่งเราว่าน้อยมากกกกก สงสัยต้องเอาไว้ใช้ตอนโดนรุมมั่วนัวจิงๆเท่านั้น T^T

อันนี้ก้อเป็นการเล่น และความคิดเห็นของเรานะคะ เพิ่มเติมให้ จขกท คะ

ผิดพลาดยังไงกะขออภัยด้วยคร้าา

ผู้หญิงติดเกมส์ ไม่ได้รึไงคะ !!

Deviilz is offline Deviilz (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 23 ธันวาคม 2551 , จำนวนโพส : 97 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : แก้ไขนิดนึงครับ เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 1:19:47  

ที่บอกว่า สกิวโจมตีลูกไฟใส่คนแล้วไม่กระเด็นอ่า เท่าที่ผมเล่นมันกระเด็นนะครับ ผมใช้ไว้ทิ้ง***งระยะยิงประจำเลย

พูดเยอะใช่อวดฉลาด เพียงแต่รู้ก็บอก ไม่ได้มีนิสัยชอบกั๊ก

Torkungz
Torkungz is offline Torkungz (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 19 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 39 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 2:18:32  

แทรกนิดนึง

คาถาน้ำแข็ง ทำให้กันเวทย์ของเป้าหมายลดลง xx% แล้วแต่เลเวลสกิล
พร้อมกับทำให้โจมกาย โจมเวทย์ของเป้าหมายลดลง10% ด้วยจ้า

แล้วก็สกิลโล่เวทย์น้ำแข็งเท่าที่ผมสังเกตุคือ สมมติโล่เลเวล1ซับดาเมจได้ 110 ถ้ามอนตบเราครั้งละ 110 พอดีโล่จะซับหมดแล้วลดมานาในครั้งนั้นไป 220 ถ้ามอนตบไม่ถึง110 ก็จะลดมานาตามดาเมจของครั้งนั้น *2

ถ้ามอนตบเกินกว่าโล่จะรับได้ในแต่ละครั้ง ส่วนเกินที่เหลือก็จะเข้าเนื้อเต็มๆ นอกจากมีโล่น้ำแข็งตอนคลาสแรกรับไว้อีกที

โล่เวทย์น้ำแข็งส่วนตัวถ้าเวลตี้ตอนมีพระจะไม่ใช้เลยใช้แต่โล่น้ำแข็ง รอให้พระฮิลหมู่เอา
ถ้าเวลเดี่ยวแน่นอน แต่พยายามอย่าให้มอนรุมเยอะเพราะมานาจะหายไปในพริบตา

ส่วนอาวุธผมไม่รู้ว่าไม้เท้ากะลูกแก้วมีความสามารถต่างกันยังไง ส่วนตัวผมใช้ลูกแก้วเพราะแอบเห็นไม้เท้าเวล44 กะลูกแก้วเวล45 ยอดเยี่ยมเหมือนกัน แต่พลังโจมตีต่างกันมาก

ปล. ลูกแก้วใช้แล้วมันเท่อ่ะ ลอยอยู่ข้าง ๆ

SHAYNEWORDz
I N I Q U I T Y

๐MaSTel2๐
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 4:04:46  

ขอบคุนทุกความเห็นที่มาแชกันนะครับ
พอดีเวลาผมน้อย เลยไม่ได้ สุ้กะใครเท่าไหร่
เลยไม่ค่อยชัวเรื่องสกิลบางสกิล
แล้วบางสกิลก็ลืมเขียนผลแฝงไปด้วย
พิมก็ผิดบางช่วง
ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วย ยินดีรัยคำติชม ทุกอย่างด้วยความเต็มใจครับ
ที่ทำ เพราะ รัก เมจ ครับ
ปล. อยากรุ้สกิลคลาส4จิงๆ

SweetKiss
SweetKiss is offline SweetKiss (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 24 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 143 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 8:55:23  

ดันครับ กระทู้มีสาระอีกเช่นกัน ^^

เพราะยังไม่ได้ครอบครองจึงยังเห็นว่าสวยงาม

VorkyZAD
VorkyZAD is offline VorkyZAD (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 2 พฤศจิกายน 2554 , จำนวนโพส : 1 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 12:11:04  

เป็นความรู้เรื่องสกิลของเมทที่ดีครับ จะขอเอาไปใช้ลองเล่นเมทดูครับ

[img]http://img651.imageshack.us/img651/5099/9500e.jpg[/img]

Torkungz
Torkungz is offline Torkungz (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 19 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 39 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 12:16:51  

ดันอึ่บ ๆ ให้กระทู้ดี ๆ

แ.มาดูเรื่อยๆ ว่าจะมีใครทำกระทู้เมจมั้ย

ส่วนตัวทำอะไรพวกนี้ไม่เป็น 5555

SHAYNEWORDz

ผมก็เพิ่งลองทำนี่ละครับ
นั่นปั่น กว่าจะ40 ว่าจะปั่นให้50ทั้ง 2ตัวแต่เอิ่ม
ขี้เกียจอะ 5555

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 14:17:57

SweetKiss
SweetKiss is offline SweetKiss (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 24 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 143 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 14:48:11  

ถึุงจขกท อยากเห็นชุด เวทหญิงเวล 1-เวลที่จขกท ถึง อะครับ รบกวนเอามาลงหน่อยได้ไหม (หรือไปลงไว้ในกระทู้นี้ก็ได้นะ ที่นี้) ส่วนตัวทำของDruid หญิงไปละ อยากเห็นของเวทหญิงอะว่าสวยปาว(ประเด็นของการเลือกตัวละครอยู่ตรงนี้ละ 555+)

เพราะยังไม่ได้ครอบครองจึงยังเห็นว่าสวยงาม

อันนี้ขอติดไว้ก่อนนะครับ
ยังไม่ว่างเท่าไหร่ 555
เอะ แต่รุ้ได้ไงว่า ผมเล่นตัว ญ 5555

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 16:04:31

เรามันสายเดียวกัน 555+

จากคุณ : SweetKiss (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 18:33:39

555 แต่ชุดเมจ ญ สวยมากๆครับ
ไว้จะถ่ายมาให้ดู

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 18:42:38

ดูมาที่ไหนหรอคับ

จากคุณ : Skl1z (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 5/พ.ย./54 16:41:09

SweetKiss
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 15:00:01  

ช่วยๆ ข้อมูลสกิล เมจ 2สาย ไฟและน้ำแข็งเวล50+
ไม่มีรูปนะจ้ะ มีแต่ข้อมูลล้วนๆ 55+
สายไฟ
โล่เพลิงเวล 50
-ใส่โล่ไฟให้ตัวเอง มอนเตอร์ที่เข้าใกล้จะโดนพลังโจมตี6%+ความเสียหายธาตุไฟ21-31แต้มทุกๆ1.5วิ รัศมี10รอบตัว เป็นเวลา16วิ โดยสกิลนี้ใช้คูดาวร่วมกับโล่เวทย์ไฟ
คาถาไฟเวล 55
-ดีบัพหมู่+สร้างความเสียหาย 6หลาและพลังโจมตีเวทย์41%+ธาตุไฟ159-239 และลดพลังป้องกันเวทย์ไฟลง15 และพลังป้องกันเวท15%
สกิลฝนอัคคีล้างโลก(น่ากลัววุ้ยชื่อ)เวล65
-โจมตีหมู่15หลารอบตัวเป้าหมาย ทุก1.5วินาทีและสร้างความเสียหาย51%ของพลังโจมตีเวทย์+กับธาตุไฟ235-352
สกิลพาสซิสเวล60 ควบคุมเปลวไฟ
เพิ่มพลังโจมตีธาตุไฟ 6%

มาต่อกันที่สายน้ำแข็งจ้า
สกิลโจมตีเย็นสุดขั้วววว(หนาวเลยนะเนี้ย)เวล50
-สกิลหมู่ระยะไกลปล่อยเศษน้ำแข็ง(น่าจะบอกว่าปล่อยผลึกน้ำแข็งจะดูดีกว่านะนี้ ปล่อยเศษน้ำแข็ง-*-)
เป็นรัศมี10หลารอบเป้าหมาย ทุกๆ1.5วินาทีจะสร้างความเสียหายเท่ากับพลังโจมตีเวท36%+พลังธาตุน้ำแข็ง127-191 เวทนี้เป็นเวท Channeling นะจ้ะ (ต้องร่ายตลอด)

สกิลจุดเยือกแข็งเวล 55(เอ็งเอามาจากรีบอร์นหรือไงฟระตั้งแต่สกิลแรกละ)
-บัพเดี่ยวสกิลทำให้เป็นอมตะ+ไม่โดนดีบัพอะไรทั้งสิ้น(เหมือนไม่มีตัวตน)เป็นเวลา8วิ

สกิลมังกรน้ำแข็งคลุมสกิลเวล 65
-สกิลที่น่าสนใจที่สุดของสายน้ำแข็ง อัญเชิญมังกรน้ำแข็งออกมาช่วย โคตรเท่เลยอ่าา(ยังไม่เคยเห็นเหมือนกันแต่น่าจะเท่555+)

พาสซิสเวล 60ควบคุมน้ำแข็ง
เวทย์น้ำแข็งทุกเวท จะเมินเฉย (ทะลุ)พลังต้านเวทของศัตรู 12แต้ม (อะไรของมันฟระ งงความหมายจริงๆ)

ปล.ข้อมูลเซฟไทย ยังไม่ทดลองนะครับ มาจากคำแปลล้วนๆ

สูบข้อมูล ส้วบๆ
ob คงไม่พ้น เมจน้ำแข็ง
ผมมันคนร้อนแรง แต่เยือกเย็น (เอะ ยังไง เริ่มงงกะตัวเอง)

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 16:02:39

SweetKiss
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 15:02:05  

แอบดูๆมา สกิลshade คลาส เวล50 น่ากลัวมากก สาป ให้โจมตีทีละ 1 12วิ (ง่อยกินเลย555+)

เปลี้ยกันเลยทีนี้ วิ่งกันไส้เลื่อน
แต่ดีเลย น่าจะนานนะครับ

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 16:03:27

แต่เมจน้ำแข็งไม่ต้องกลัวแล้ว มีสกิลล้าง สถานะ นี้นา 555+(จขกท เล่นเซฟไหนชื่อไรอะ ครับ)

จากคุณ : SweetKiss (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 18:34:48

ผมเล่น Dagaz ชื่อ oDarkAnGeLo
แต่ว่า เมจน้ำแขงมันล้าง บัฟฝ่ายตรงข้าม
ไม่ได้ล้าง ดีบัฟตัวเองนี่สิ
แค่หน้ามืด ก็แย่ละ จอขาว

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 18:44:33

เอาชุดของตัวละครปัจจุบันมาลงให้ดูหน่อยได้ไหมอะ หุหุ ออ สกิลเมจน้ำแข็งเวล 55 ไงครับ ทำให้ล้างบัพทั้งหมด+โจมตีและโดนโจมตีไม่ได้ โหดขิงๆ กดแล้ววิ่งเล่นกลาง วอเลย (บัพหมด ตาย 555+)

จากคุณ : SweetKiss (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 18:51:15

ก้ากๆ บัฟหมดก็รอเท้าสินะ

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 18:54:14

Duck_Fu*ker
Duck_Fu*ker is offline Duck_Fu*ker (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 23 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 34 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 20:54:47  

แล้ว OBT

จขกท กับ คุณ Sweetkiss

จะเล่นน้ำแข็งหรือไฟละ ?

(แอบเนียนถามนิสนึง)

ลายเซ็น

ผมเล่นพระสายแปลงร่างครับ แต่แ.มาเยี่ยมเยียน กระทู้นี้ครับ 555+

จากคุณ : SweetKiss (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 21:07:21

กระผม น้ำแข็ง ครับ

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 2/พ.ย./54 21:21:25

SweetKiss
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./54 12:55:43  

ชุดมายัง อะจขกท อยากเห็น 55+

๐MaSTel2๐
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./54 15:31:47  

มาแล้วๆ โทดทีช้าไปนิส

สวยขิงๆ เปิด OBT เล่น เวทด้วยดีไหมนิ

จากคุณ : SweetKiss (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./54 15:40:01

เสียดายตรงไหนรุ้ไหม
ชุดเมจไมได้สีเดียวทั้งส่วน
ไม่เหมือนชุดวอ ชุดแดงอะ
ย้อมออกมา สีทอง อย่างสวย

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./54 15:42:30

ไปดูชุด Druid ในกระทู้ผมดิ หนักกว่าอีกนะเวลาย้อม นี้ยังดูอยู่เลย ชุด เวล50 ถ้ายอมมาจะเป็นไง TT^TT (ชุดตอนสร้างตัวละคร นั้นละชุด ของพระเวล50)

จากคุณ : SweetKiss (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./54 15:43:57

ไปแอบชมมาละ
อยากรุ้สกิล มังกรจิง
ท่าเปน ร่างมังกร ออกมาพ่น น้ำแข็งนะ เท่ แต่ต้องตัวใหย่ๆนะ
เป็นงูเ*** ก้ไม่ไหว

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./54 15:47:10

SweetKiss
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./54 16:15:21  

กลัวมันจะออกมาเป็น.เข้อะดิ 55+

เฮ้น้อย นี่เอง555

จากคุณ : ๐MaSTel2๐ (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 3/พ.ย./54 18:15:02

Torkungz
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 6/พ.ย./54 0:36:33  

ทู้เมจ เป็นอะไรที่เงียบมากๆ

แต่ก็ดี มีคนเล่นน้อยของจะได้ถูกๆ อิอิ

SHAYNEWORDz

๐MaSTel2๐
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 6/พ.ย./54 2:57:39  

ผมว่าคนเล่นเยอะนะ
แต่คนเล่นบอด อะไม่เยอะ
แต่ผมว่า เบอเซิค อะเกลื่อน เซิฟ

Webboard > Magic World 2 > สมาคมผู้กล้า
  Reload this Page Guide :Mage-[Flame walker]-[Frost elder]

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268