GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page มาเม้าเรื่อง SF สมัย สองปีก่อนกันดีกว่า ผมเริ่มนะั

Search topic :  
Subject

ระดับยศ : จ่าสิบตรี ขั้น1
VodkA@JR is offline VodkA@JR (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 23 พฤษภาคม 2552 , จำนวนโพส : 277
 reply is old post Subject : มาเม้าเรื่อง SF สมัย สองปีก่อนกันดีกว่า ผมเริ่มนะั เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 1:15:07  
แบ่งปัน

เชื่อหรือไม่ เกือบ สอง ปี ก่อน

ผม ยศ ดาว ฟ้า อันดับ 315 ในไทย

เฮทชอต อันดับ 300 กว่า

การฆ่า ศัตรู 40-65 ตัว ในสมัย ปีกว่า เกือบสองปีก่อน (ที่ไม่ไช่เซฟ 1/1)

เป็นเรื่องธรรมดามาก

สมัยก่อน EXP+130% โอกาศได้เหรียญ 20 เปอร์เซนนิดๆ

ผม ทำ Exp ได้เกมนึง 3000-5500 เป็น เรื่องปกติมากๆ

5500-6500 เป็นบาง ครั้ง นานๆที

ปืนที่ไช้สมัยก่อน M4+P90+AK74

สมัยนั้น UZI มาไหม่ๆ ยังไม่ฮิตเท่าไร

G3A3 ไม่มี K2 M4 Galil ไช้กันเยอะ ไม่มี บ่่น กา-กกล

สมัยนี้ ผมเลิกเล่นไป ปีนึงได้

พอกลับมาเล่น เดี๋ยวนี้ขนาดเซฟหมูๆจะ ฆ่าได้ 30 กว่าตัวเนี่ย นานๆทีกว่าจะทำได้

ไม่รู้ มันเก่งขึ้นเพราะปืนหรือเพราะโปร

สมัยนี้ โอกาศ S เยอะ มี เพิ่ม % Exp นั่นนี่ เชื่อไหมว่า ผมยังเก็บ EXP ได้น้อยกว่าสมัยก่อนอีก

VodkA@JR
http://vadateam.hi5.com
SPECIAL FORCE เกมส์ออนไลน์ FPS อันดับหนึ่งของเมืองไทย

l3An&k->

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น3
l3An&k-> is offline l3An&k-> (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 9 พฤศจิกายน 2551 , จำนวนโพส : 5933 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 13:38:57  

สมัยนั้น ไปเหาะ เล่น แถว 1/11 กับ (อันดับ 3 ปัจจุบัน) และ มือปืนแจ๊ค .. เล่น ด่าน สะพาน โดยใช้ด่านเรือล่อคน แล้วเปลี่ยน ด่าน ..สวัสดี

ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศเพื่อสังคม
แก้ไขโดย l3An&k-> เมื่อ 7/ก.ค./52 13:44:20

เอ็มใส่ออกปี

ระดับยศ : ร้อยโท ขั้น3
เอ็มใส่ออกปี is offline เอ็มใส่ออกปี (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 20 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 13700 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 14:07:09  

เมื่อปี-สองปีก่อน ผมยังให้เพื่อนสมัครให้อยู่เลย

พอผมสมัครด้วยเลขตัวเองแล้ว เริ่มแรกผมใช้ AK และสมัยนั้นยังใช้สไนอยู่

แล้วเวลาผ่านไป ผมก็ค่อยๆ เติมเงินซื้อปืนให้ครบ ทีละกระบอก ทีละกระบอก

สมัยก่อน ยังมีความหลากหลายอยู่บ้าง แต่ตอนนี้เหลือแต่เซี่ยงไฮ้กับเวเนเซีย

ตอนนี้ ผมวางมือจากสไน 99.98 % แล้ว ใช้กลได้ทุกกระบอกยกเว้น M4A1 กับ UZI ลูกซองก็ไม่ค่อยใช้ ใช้แต่ DE กับ M945C

แต่ไม่ว่าจะยุคสมัยไหน SF ไทย ก็ยังเกลื่อนกลาดไปด้วย M4A1 อยู่ดี (รำคาญได้ทุกสมัย ทุกเวลา)

อย่างไรก็ดี มันมีอยู่ช่วงนึงที่ G3A3 ถีบเป็น AK ผมอยากให้ช่วงเวลานั้นกลับมาอีกครั้งหนึ่งน่ะ

ปล. กิจกรรมทีมหัวโตด้วย เอามันกลับมา

jeg sagde hej hej, kom og se min tissemand
Chermar!!!

nus_oblivious

ระดับยศ : จ่าสิบโท ขั้น3
nus_oblivious is offline nus_oblivious (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 26 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 1160 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 15:53:26  

ยังเล่นไม่ถึงปีเล้ย

ยิ่งด่าเขาว่ากา กกลเท่าไหร่...มันยิ่งแสดงถึงความอ่ อนของคุณเท่านั้น....

SPECIAL FORCE เกมส์ออนไลน์ FPS อันดับหนึ่งของเมืองไทย

หลวงสั่งถืบ

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น2
หลวงสั่งถืบ is offline หลวงสั่งถืบ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 27 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 4853 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 15:55:54  

เหอะๆ.........ผมจำได้ดีเลย................ เว็บบอดเก่า..........คนดังที่สุด คือ พ่อ

เจ้าของกระทู้ เกรียนรายงานตัวด้วยครับ .......................

อ่อ โกโก้ครั้นผสมเหล้าขาว.........

[EO]zZa}{elp

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น5
[EO]zZa}{elp is offline [EO]zZa}{elp (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 14 พฤศจิกายน 2551 , จำนวนโพส : 7595 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 16:44:14  

ฮ่าๆ

สมัยก่อนหลอ

ตอนนั้นจะฮิทเซี่ยงไฮ้มาก

ทีมน้ำเงิน เกิดมาปัป วิ่งไปเรือเล็กทั้งทีม และใช้มีดบัคมุมกำแพงตรงข้างกล่อง ไม่ก็วิ่งเข้าไปในโกน้ำเงินแล้วบัค โดยจะมีเกรียนปาระเบิดใส่ ซึ่งทำให้ตายเป็นหมู่ หรือบางคนก็ก้ใช้โปรกระโดด ไปยิงศัตรูที่ ฐ มัน อย่างรวดเร็วเหนือแสง

ทีมแดง สีแดงจะบัคยากหน่อย โดยเมื่อเกิดมาจะมีการแบ่งหน้าที่คือ1. ปาควัน 2.บัค 3.โปรวิ่งไว 4. ทำภารกิจ

โดยสมัยนั้นจะไม่เห็นคำว่าKakกลKakสไน แต่จะเป็นKakบัคแทน

EagleOne[EO]

EXECUTOR

ระดับยศ : จ่าสิบเอก ขั้น1
EXECUTOR is offline EXECUTOR (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 28 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 1891 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 16:51:24  

ผมเพิ่งมาเล่น 10/08 ได้แค่2ดอกน้ำเงิน

payu :D

Nosz-*

ระดับยศ : จ่าสิบเอก ขั้น5
Nosz-* is offline Nosz-* (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 3 พฤศจิกายน 2551 , จำนวนโพส : 3612 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 19:47:33  

สุดยอดอดีต

โก๋ร้านยาย

โหดโคตร

(ตั้งแต่ผมยังวิ่งเฉียงไม่เป็นอะ)

Nosz*

Position

ระดับยศ : จ่าสิบเอก ขั้น1
Position is offline Position (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 2 เมษายน 2552 , จำนวนโพส : 1874 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 19:54:59  

ผมเล่นตอนเซิฟเปิดวันแรก

จำได้เลยครับ ตอนนั้นเลือกซื้อปืนที่แรงที่สุด (100นัด) โดยความไม่รู้ตัว

ขำตัวเอง

รูแล้ว&ทำไdJ

ระดับยศ : จ่าสิบเอก ขั้น3
รูแล้ว&ทำไdJ is offline รูแล้ว&ทำไdJ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 4 มีนาคม 2552 , จำนวนโพส : 2857 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 20:00:31  

2 ปีก่อน ทุกครั้งที่จบเกม ชื่อเราจะอยู่ท้ายๆ

ปีนี้เริ่มเลื่อนขึ้นมา อยากแบ่งที่สุดท้ายให้คนอื่นมั่ง ^^

Friendship is the most important

Ejiah

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น4
Ejiah is offline Ejiah (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 5 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 6988 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 20:03:39  

เมื่อสองปีก่อน ที่ 1/11 จะรู้จักดี lnw55555 ชื่อเกรียน ๆ ตั้งแบบไม่คิดไร เบรคเขาไปหมด ไม่ก็วิ่งสะพานมันส์เลย

ปืนที่ใช้ Dragunoov Psg1 การิว Ak-74 G3 -*-

eff_ej!4h (Ej!4h), Weapon : Ak-74, Effort Endless Team, GA Team

FnoWz7

ระดับยศ : สิบเอก
FnoWz7 is offline FnoWz7 (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 9 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 250 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 20:06:29  

2ปีก่อนผมยังเปง ยศเด็กน้อยอยู่เลย แต่ช่วงนั้นโปรไม่ค่อยมีนะ มีแต่บัค

กลกากตรงไหน?

ระดับยศ : สิบเอก
กลกากตรงไหน? is offline กลกากตรงไหน? (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 8 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 245 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 20:11:27  

[quote=โห!!ซึ้งป้าด][quote=กลกากตรงไหน?][quote=HUNK]คอมบ้านผมกรากครับ
Celeron 2.53
Ram 768
VGA 32 MB TNT MODEL 64
Net 2 MB TOT

ต้องเล่นร้านครับ เอาไว้ตอนเย็นๆนะครับ
แอดเมลล์ผมไว้ก็ได้ Biggachu_13@hotmail.com[/quote]

อะโห

ยังงี้เล่นPBได้เลยนะคับเนี่ย

แถมไม่สะดุดด้วย

แต่เน็ตผมก้2MB TOTนะคับ

เล่นได้ไม่มีปัญหาคับ

แต่เครื่องผมสั่งประกอบครับ

อะได้คับ[/quote]

มันเล่นได้ยังไง?? -*-[/quote]

ผมพูดฮาๆคับคุณ

คอมพี่เขาไม่ไหวม้าง

Name: Ground_Zero-
"จงอย่าถามว่าประเทศชาติให้อะไรแก่ท่าน แต่จงถามว่าท่านให้อะไรแก่ประเทศชาติ"

ekitsever

ระดับยศ : จ่าสิบตรี ขั้น1
ekitsever is offline ekitsever (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 7 กรกฏาคม 2552 , จำนวนโพส : 332 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 21:29:53  

เกิดไม่ทันจิงๆ ผมพึ่งเล่น ปีเดียวเอง 2ดาวละ
อิอิ

แบนผมเร็วดีจังคร๊าฟ ทีผมส่งไปหายไปเลย เข้ากรีบเมฆ!

HUNK

ระดับยศ : จ่าสิบโท ขั้น4
HUNK is offline HUNK (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 24 เมษายน 2552 , จำนวนโพส : 1409 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ก.ค./52 21:47:30  

การ์ดจอน่ะไม่ได้แน่ครับ

อิอิ

หลวงสั่งถืบ

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น2
หลวงสั่งถืบ is offline หลวงสั่งถืบ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 27 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 4853 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 8/ก.ค./52 0:41:04  

เหอะๆ..........เลิกไป2ปี.........ไม่คิดว่าจะกลับมาเล่นอีกแล้ว............................
....กลับมาเล่นอีกครั้งเพราะตามกระแสเพื่อนที่โรงเรียน.................................

ใครเล่นเว็บบอดเก่า............คงจำมือในการพิมพ์แบบนี้ได้..............มีแล้วมีจุด................................

อ่อ โกโก้ครั้นผสมเหล้าขาว.........

ระดับยศ : จ่าสิบตรี ขั้น2
VexedVozVis is offline VexedVozVis (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 22 กุมภาพันธ์ 2552 , จำนวนโพส : 449 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 8/ก.ค./52 1:00:01  

ถามหน่อยดิ

พอดีตอนโคลสไม่ได้เล่นอ่ะ

มันมีExp*4ด้วยหรอ?

ถ้ามีอยากให้มีอิก

เชื่อมั้ยแต่ก่อนมีพวกดักขายของหน้าเซิฟ"ขายไอดีดาว400ปืนครบ ฯลฯ"

ปัจจุบัน "ขายไก่4ตัว1ชม ทรู50จ้าๆๆ"

จากที่มันจะอยู่ในแต่4/11 ประโยควลีนี้"ขายไก่4ตัว1ชมทรู50"ลามไปถึง1/4แล้วก้อมี

ใช้ชีวิตอย่างมีสมอง

chawaron

ระดับยศ : พลทหารใหม่
chawaron is offline chawaron (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 28 พฤษภาคม 2552 , จำนวนโพส : 50 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 8/ก.ค./52 1:31:56  

ของผม ถ้าจะเม้า เอาเป็น ตอน stress Test ครั้งแรก

ผมเล่นด่าน คินาบาลู ไปโดดหน้าผาเล่น เลือดไม่ลด ตอนนั้นคิดว่าเกมนี้ ตกจากที่สูงจะไม่เป็นไร ซะอีกแนะ

**** มีอีกๆ

ปืนที่ผมเลือกซื้อเป็น ปืนแรก คือ M16 (แม่เจ้า...ปืนอะไรนี่ ยิงไม่ตรงเป้าเลย)

ตอนนั้น เปิดเทส ได้ไม่กี่วันเค้าก้อ รีซะและ เลยซื้อM4A1 มาใช้
แก้ไขโดย chawaron เมื่อ 8/ก.ค./52 1:35:07

รักต้องสู้...!

ระดับยศ : จ่าสิบโท ขั้น3
รักต้องสู้...! is offline รักต้องสู้...! (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 2 ตุลาคม 2551 , จำนวนโพส : 1346 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 8/ก.ค./52 4:34:05  

2 ปีก่อน

ยังไม่รู้จัก sf เลย

เกมส์ออนไล ก็ไม่เคยเล่น

เล่นแต่วินนิ่ง

• คติประจำตัว - เกมส์เริ่ม...วิ่งไปตายก่อนแล้วนั่งมองเพื่อน •

3bath50-noton

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น3
3bath50-noton is offline 3bath50-noton (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 2 มิถุนายน 2552 , จำนวนโพส : 5798 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 8/ก.ค./52 8:22:46  

ผมเล่นsfปี2551คับ เล่นหลังเค้า เล่นมาได้1ปี4เดือนละ
เข้าเรื่อง ก่อนที่จะเล่นsf ผมไม่เคยเล่นเกมอะไรเลยเล่นแต่ วินนิ่ง กับเกมยิงผี
แล้วมีอยู่วันหนึ่งผมกลับมาจากโรงเรียน(ตอนนั้นม.1ปัจจุบันม.2)เข้ามาในบ้านเห็นคอม ตกใจนึกว่าของใคร
แต่ตอนนั้นยังไม่ติดเน็ต ก้อเลยเล่นเกมZUMAหลายคนคงรู้จักกันนะ ผมฮิตมากๆในตอนนั้น แล้วอีก2วันพ่อก้อติดเน็ต 1 เมก พอดีพี่กลับมาจากกรุงเทพ พี่ก้อเลยเอาเค้าเตอร์ในโน๊ตบุ๊คให้เล่นผมก้อติดใจ ก่อนพี่จะกลับผมขอร้องให้พี่เอาเค้าเตอร์ลงคอมให้ก่อนกลับ แต่พี่ดันโหลด SF มาให้แล้วก้อสมัครให้
แล้วตั้งชื่อ เกรียนๆ WW@WWWWWWWWW แล้วพี่ก้อให้ผมซื้อปืน ผมซื้อ m16 ผมเล่นอย่างโง่บอกตามตรง ด่านเวเนผมไปไหนไม่เป็นใช้m16กะfrf2นั่งแอบในรูทางสั้นทั้ง10วินเลยคับอยู่แต่ในรู แล้วผมก้อเห็นคนอื่นมันใช้ปืน Uzi ผมก้อนึกว่า Uzi คือ P90 ผมก้อเลยใช้ P90จนถึง1เพชรเขียว(เล่น3เดือนไม่มี*2)ผมอยากได้ การิว มากๆ (ตอนนั้นยังเติมบัตรไม่เป็นคับ ไม่รู้ด้วยว่าเขามีการเติมบัตร) ผมก้อรอให้หลอดspเต็มจนได้5หมื่นแล้วก้อซื้อการิวจนสำเร็จ แล้วมีเพื่อนจากโรงเรียนผมเที่ยวบ้านเพื่อนก้อซื้อบัตรทรู300มาผมก้อขอซื้อต่อไปเติมโทรศัพท์ แต่และแล้วเพื่อนก้อเอาไปเติมเกม SF ผมก้องงเอาไปเติมทำไมในเกม แล้วผมก้อเห็นเพื่อนผมซื้อลายพลางหน้า กับถุงมือ ซึ่งก่อนหน้านั้น SP มันเหลืออยู่7000 แล้วมาดูอีกทีมี5หมื่นกว่าๆ ผมงงเลยมันเอาSP มาจากไหน ทั้งๆที่ผมตั้งหน้าตั้งตารอให้หลอนspเต็ม แล้วต่อจากนั้นผมก้อเริ่มเติมบัตรเติมที่เป็นร้อยแล้วได้พัฒนาฝีมือไปเรื่อยๆ แล้วก้อเล่นจนดาวมาถึงปัจจุบัน

/earth*-+/

Gu_lอิท 10/10

Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page มาเม้าเรื่อง SF สมัย สองปีก่อนกันดีกว่า ผมเริ่มนะั

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268