GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page >> ขอสอบถามความเห็นระหว่าง Mini ipad กับ Ipad4 <<

Search topic :  
Subject
สิ่J|ล็กๆที่!รีeกว่ารัก

ระดับยศ : จ่าสิบตรี ขั้น5
สิ่J|ล็กๆที่!รีeกว่ารัก is offline สิ่J|ล็กๆที่!รีeกว่ารัก (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 14 สิงหาคม 2553 , จำนวนโพส : 673
 reply is old post Subject : >> ขอสอบถามความเห็นระหว่าง Mini ipad กับ Ipad4 << เขียนเมื่อ : 3/มิ.ย./56 22:11:50  
แบ่งปัน

คือพอดีว่าตอนนี้ คุณแม่จะซื้อ Ipad ให้ครับ

ผมเลยเล็งไว้สองตัวคือ Mini Ipad กับ Ipad4

คุณแม่เพิ่งซื้อ Note 8 มาใช้แล้ว ผมเลยลองเล่นดู ผลปรากฎว่า เล่นได้ก็โอเค (ต้องขอบอกก่อนว่ายังไม่เคยใช้แทบเล็ตอะไรเลยนะครับ)

แต่เล่นไปสักพักรู้สึกได้เลยครับว่า มันเริ่มหนักและล้าที่แขน ( = = " อืมหนักนะเนี่ย )

ใจก็เลยเอนเอียง ไปที่ Mini Ipad ที่มีขนาดใกล้เคียงและน้ำหนักเบากว่า

แต่ข่าวก็แว่วมาแล้วครับว่า Mini Ipad 2 กับ Ipad5 กำลังจะเข้ามาเร็วๆนี้ ทำให้ผมตัดสินใจลำบากขึ้น

ด้วย Ipad5 นั้น จะเหมือนกับ Mini Ipad แต่หน้าจอจะมีขนาดเท่า Ipad4 แต่ขอบทั้งสองด้านถูกตัดออก

หน้าจอ Retina เหมือน Ipad4 ครับ แต่น้ำหนักอาจจะหนักเท่ากัน (มั้ง)

ส่วนตัวของ Mini Ipad 2 นั้น หน้าจอจะเป็น Retina เหมือน Ipad4 ระบบปฏิบัติการน่าจะเป็น A7 ล่ะมั้งครับ

ส่วนราคาก็แว่วๆมาว่าน่าจะมีราคาที่แพงขึ้น จาก 16GB = 15000 ฿ น่าจะแพงกว่านี้ละมั้งครับ

ซึ่ง Mini Ipad ตอนนี้ มันเป็น A5 รึเปล่าครับ ?

จุดประสงค์ในการซื้อของผมคือ....

1. เอามาเล่น Line , Facebook , Skype และ Internet

2. ถ่ายรูปบ้างนิดหน่อยพอเป็นกระไสย

3. เล่นเกมส์บ้าง แต่ไม่หนักมาก เช่น Subway surface ,, Temple run เกมส์เด็กๆอะครับ

4. ช่วงปีนี้ผมออกนอกบ้านบ่อยเพราะฝึกงาน เลยต้องการ Mini Ipad เพราะเห็นว่ามันเบา

_ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _ _

เพื่อนๆช่วยออกความเห็นหน่อยได้มั้ยครับว่าผมควรจะทำยังไงดี

- ซื้อ Mini Ipad เลย เพราะผมไม่ได้ค่อยเล่นอะไรนอกจากหัวข้อที่กล่าวมาข้างต้น

- ซื้อ Ipad4 เลยน่าจะดีกว่า

หรือว่าจะรอให้รุ่นใหม่มันออกมาก่อนแล้วค่อยซื้อดีครับ......

ผมขอขอบคุณทุกๆคำตอบนะครับ ( ถ้าช่วยแสดง คหสต. ด้วยจะดีมากเลยครับ ) อิอิ .....

MY CODENAME :: -A[!]zwi__* ,, ;)

สิ่J|ล็กๆที่!รีeกว่ารัก is offline สิ่J|ล็กๆที่!รีeกว่ารัก (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 14 สิงหาคม 2553 , จำนวนโพส : 673 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/มิ.ย./56 22:17:38  

Ipad 4 ,, Ipad 5 ,, Mini Ipad >> ตามลำดับครับ

ส่วนนี่ Mini Ipad 2 ครับ

MY CODENAME :: -A[!]zwi__* ,, ;)

myotop0011

ระดับยศ : ร้อยโท ขั้น2
myotop0011 is offline myotop0011 (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 24 พฤศจิกายน 2554 , จำนวนโพส : 10972 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/มิ.ย./56 22:21:56  

ผมใช้New. Ipad

I Pad มินิ ผมว่ามันเล็กเกิน ยังไงก็แล้วแต่ท่านแหละครับ

ⓈⓌⓄⓇⒹ ⒶⓇⓉ ⓄⓁⒾⓃⒺ
MYotop™

New Ipad นี่คือ Ipad 4 ใช่ปะครับ

คือตอนนี้ผมยังลังเล ความจริงอยากได้ก็อยากได้เลย แต่จะรอตัวใหม่มาก็ยังคิดอยู่ว่าเราจะรอทำไม

เนื่องจากผมต้องการเอามาแค่ เล่น Line Facebook Skype เฉยๆ ไม่ได้เอามาอะไรเกินกว่านั้นเลย

ผมเลยยังตัดสินใจลำบาก

แหะๆ

จากคุณ : สิ่J|ล็กๆที่!รีeกว่ารัก (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 3/มิ.ย./56 22:27:59

NumLoVeEvE

ระดับยศ : จ่าสิบตรี ขั้น4
NumLoVeEvE is offline NumLoVeEvE (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 8 พฤษภาคม 2553 , จำนวนโพส : 616 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/มิ.ย./56 22:24:09  

ซื้อทั้งที ซื้อแพด4ไปเลยครับ

Wayi-SPD-LIZ SV.1/2 M4A1 Player

คือท่านคิดว่าถ้าถือเล่นนานๆ มันจะเมื่อยไหมอะครับ

วันนี้ลองเล่น Note 8 ของคุณแม่แค่ 10 นาที โหย เมื่อยมากกกก

แหะๆ

จากคุณ : สิ่J|ล็กๆที่!รีeกว่ารัก (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 3/มิ.ย./56 22:30:30

ใช้แพด2อยู่ ได้มาฟรี เพราะหอการค้าแจกมา
เท่าที่ใช้ มันก็เมื่อยไม่มากนะ

จากคุณ : NumLoVeEvE (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 4/มิ.ย./56 0:18:27

สิ่J|ล็กๆที่!รีeกว่ารัก is offline สิ่J|ล็กๆที่!รีeกว่ารัก (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 14 สิงหาคม 2553 , จำนวนโพส : 673 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/มิ.ย./56 22:51:38  

นอนกันหมดแบ้วววว

ระดับยศ : พลทหาร
ThungLuv is offline ThungLuv (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 22 มีนาคม 2556 , จำนวนโพส : 80 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 3/มิ.ย./56 22:51:46  

ซื้อคอม อีก เครื่องดีกว่า นะ จะ บ่องตง ๆ ลองคิด ดีกว่าจิงๆ

reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 4/มิ.ย./56 4:36:53  

คือคอมผมว่า ตอนนี้ที่มีอยู่ก็ดีแล้วอะครับ

เป็น โน้ตบุ๊คของ ASUS Ram 8 GB (เน้นมากก อิอิ)

อยากได้ที่มันพกพาออกไปข้างนอกได้ แต่ก็ยังตัดสินใจไม่ได้สักทีว่าจะเอาอะไรดีจากสองตัวนี้

คุณชายติ๊ก*

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น1
คุณชายติ๊ก* is offline คุณชายติ๊ก* (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 9 ตุลาคม 2555 , จำนวนโพส : 3864 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 4/มิ.ย./56 8:07:40  

ระดับยศ : พลทหารใหม่
รู้ไหมว่าชั้ลเบบบบบบบ is offline รู้ไหมว่าชั้ลเบบบบบบบ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 26 ตุลาคม 2555 , จำนวนโพส : 5 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 4/มิ.ย./56 17:44:13  

ผมแนะนำSamsung hero ดีที่สุด (ทนสุดๆ)

รู้ไหมว่าชั้ลเจบบบบบบบ

Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page >> ขอสอบถามความเห็นระหว่าง Mini ipad กับ Ipad4 <<

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268