GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page เข้าหน้า options แล้วเด้ง ช่วยแก้ปัญหาทีครับ GM !!

Search topic :  
Subject

ระดับยศ : พลทหารใหม่
MaRBoR0 is offline MaRBoR0 (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 26 พฤศจิกายน 2554 , จำนวนโพส : 10
 reply is old post Subject : เข้าหน้า options แล้วเด้ง ช่วยแก้ปัญหาทีครับ GM !! เขียนเมื่อ : 17/ม.ค./56 20:15:07  
แบ่งปัน

ช่วยทีครับ GM !!!
ปัญหาคือ : พอผมเขาเริ่มเกมส์แล้ว ภาพมันจะใหญ่ครับเบลอๆ เล่นไม่เหมือนเมื่อก่อน ผมเลยลองจะเข้า options ไปแก้ไขภาพใหม่ กลับเป็นว่าพอเข้าหน้า options เกมด้งเลยครับ เป็น not responding ซะงั้นผมก็ไม่รู้จะทำไง เข้าเกมเล่นได้ปกติแต่อย่างว่าแหละครับภาพมันใหญ่เกิน+กับเบลอจะเล่นสนุกได้อย่างไร ขอวิธีแก้ปัญหาทีครับ?

ปล.ทุกครั้งที่ผมลองลงใหม่สามารถเล่นได้ครับภาพไรปกติ เข้า options ได้ปกติ แต่พอปิดเกมไปแล้วมาเปิดใหม่ก็เป็นตามปัญหาเดิมจากข้างบนเลยครับ !!

ผมลองแก้ปัญหาด้วยตัวเองตามนี้ครับแต่ก็ยังไม่ได้เป็นเหมือนเดิม
1.ปิดแอนตี้ไวรัส ปิดไฟล์วอลล์
2.ดาวโหลดเกมใหม่ แพทช์ใหม่ ลงใหม่
3.ลองทั้ง auto แพทช์ แล้วก็ manual แพทช์ ก็ยังไม่ได้ครับเป็นเหมือนเดิม
4.เปลี่ยนไดร์ลง
5.ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ อัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่

ผมลองแก้ไขทุกข้อแล้วครับก็ยังไม่ได้เป็นเหมือนเดิม ปิดแอนตี้ไวรัส+ไฟล์วอลล์ ทุกขั้นตอนครับ ก็ยังไม่ได้เช่นเดิม

ผมใช้ Windows 8 Enterprise 32 bit นะครับ,,แล้วขอย้ำนะครับว่าอย่าบอกว่าเป็นที่ windows ครับ เพราะ notebook ผมก็ win 8 สมมารถเล่นได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร

ผมจึงมาขอวิธีแก้จากทางทีมงานครับ ขอวิธีแก้ที่ใช้แล้วได้ผลนะครับ ไม่ใช่ว่าเอาวิธีจากข้างต้นมาให้ผมทำ อย่างที่บอกครับทำเป็นสิบรอบก็ยังไม่ได้ ผมจึงอยากขอวิธีใหม่ๆที่ใช้แก้ไขได้แล้วได้ผลด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

MarBoRo

GM-Cake

ระดับยศ : ร้อยโท ขั้น5
GM-Cake is offline GM-Cake (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 7 สิงหาคม 2551 , จำนวนโพส : 17601 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 17/ม.ค./56 20:54:09  

windows 8 ยังไม่รองรับการเล่นเกม SF ได้ 100 เปอร์เซ็นต์นะคะ บางเครื่องเล่นได้ แต่บางเครื่องก็เล่นไม่ได้ค่ะ

ทีมงานจึงยังไม่แนะนำให้เล่นบน windows 8 เพื่อการเล่นอย่างราบรื่นนะคะ

E-Mail ติดต่อทีมงานแต่ละเกมนะคะ
gm@sf.in.th
gm@mw2.in.th
banplayer@mf.in.th
gm@fol2.in.th
gm@btr.in.th
lbgm@truedigitalplus.com

J_Somchai

ระดับยศ : พลทหารใหม่
J_Somchai is offline J_Somchai (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 26 ตุลาคม 2555 , จำนวนโพส : 20 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 17/ม.ค./56 21:10:58  

เข้าไปในโฟลเดอร์เกมครับ

ขั้นที่1 หาไฟล์ SF นามส*ล.exe
2.คลิกขวาเลือก properties
3.เลือก compatibility
4.ติ๊กตรงช่องที่เขียนว่ารันด้วย windowsXP ครับ
5.กดตกลง เข้าเกมได้

แต่ หลังจาก เล่นไปประมาณ 2-3 เกม จะเกิดอาการแลคครับ เป็นแบบนีัตลอด แนะแนะให้ ลงวินโด 7 ครับ ผม เพิ่ง ลบ วินโด้8 มาเหมือนกัน

ขอบคุณครับ ผมจะลองทำดูนะครับ

จากคุณ : MaRBoR0 (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 17/ม.ค./56 21:19:36

โอ๊ตจั้บจั้บ-[

ระดับยศ : จ่าสิบโท ขั้น3
โอ๊ตจั้บจั้บ-[ is offline โอ๊ตจั้บจั้บ-[ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 22 เมษายน 2555 , จำนวนโพส : 1206 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 18/ม.ค./56 0:39:08  

ผมก็เพิ่ง ลงวินโดวส์ 7 ใหม่เหมือนกัน

เล่นไม่ได้เลย ภาพมันจะใหญ่ๆแตกๆอะครับ เพราะเข้าใน option ปรับความละเอียดภาพไม่ได้

ตอนนี้หมดปัญหาละ

AK 74 Flashbang Shots & Bomb Shots & Very Accurately & Ghost Jump Fire

GM-Mydear

ระดับยศ : Game Master
GM-Mydear is offline GM-Mydear (เกมส์ มาสเตอร์) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 10 มิถุนายน 2554 , จำนวนโพส : 20071 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 18/ม.ค./56 0:48:23  

ลองแก้ไขตามลิงค์ http://webboard.gg.in.th/topic/10/516081

ดูก่อนนะคะ ขอบคุณข้อมูลจากเพื่อสมาชิกด้วยค่ะ

E-Mail ติดต่อทีมงาน
SF = gm@SF.in.th
FOL2 = gm@FOL2.in.th
BTR = gm@BTR.in.th
Revo = gm@Karma.in.th
MF = banplayer@MF.in.th
MW2= gm@MW2.in.th

Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page เข้าหน้า options แล้วเด้ง ช่วยแก้ปัญหาทีครับ GM !!

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268