GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page มีสูตรเกมBF2ปลดล็อคปืนในโหมดเล่นคนเดียวคับ

Search topic :  
Subject
Exotic

ระดับยศ : จ่าสิบเอก ขั้น1
Exotic is offline Exotic (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 14 พฤศจิกายน 2551 , จำนวนโพส : 2088
 reply is old post Subject : มีสูตรเกมBF2ปลดล็อคปืนในโหมดเล่นคนเดียวคับ เขียนเมื่อ : 6/ธ.ค./51 16:55:28  
แบ่งปัน

หลายคนอาจจะรุแล้วก้ออย่าว่ากันเน้อ บางคนเล่นอยากเอาปืนโกงๆไปเล่นกับบ็อทก้อเชิญ

วิธีคือ เปิดโฟล์เดอร์เกมขึ้นมาไปที่
C:\Program Files\EA GAMES\Battlefield 2\python\bf2\stats

จากนั้นเปิดไอค่อนที่เขียนว่า [unlocks] ด้วยโปรแกรมWordPad

จากนั้นก้อไปตามล่าคำว่า
defaultUnlocks = [0, 0, 0, 0, 0, 0, 0]
ให้ทุกท่านเปลี่ยนจาก ข้างบนเป็นdefaultUnlocks = [1, 1, 1, 1, 1, 1, 1]
แทน แต่ว่าปืนที่ปลดล็อคได้นั้นจะเป็นปืนขั้น1 สมมุดว่าสไนจะปลดล็อคแค่สไนเขียวเท่านั้นสไนดำผมไม่รู้-*- แต่เล่นกับบ็อทไม่ค่อยหนุกเล่นออนไลน์ดีก่าเนอะ ลองเอาไปใช้กันดูแล้วกัน ใครรู้แล้วก้ออย่าว่ากานเน้อ
Credit :หนังสือเกมของเพื่อน-*-

[Exotic,อดีตExotic S2 FANG:),ชื่อตัวละคร]

Exotic

Exotic is offline Exotic (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 14 พฤศจิกายน 2551 , จำนวนโพส : 2088 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 6/ธ.ค./51 17:29:17  

โห้ว ไม่มีใครตอบเลย น้อยจาย-0- ไปเล่งsfละ

[Exotic,อดีตExotic S2 FANG:),ชื่อตัวละคร]

สาวกร้อยนัด

ระดับยศ : จ่าสิบโท ขั้น4
สาวกร้อยนัด is offline สาวกร้อยนัด (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 14 พฤศจิกายน 2551 , จำนวนโพส : 1415 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 6/ธ.ค./51 23:03:17  

เครื่องล้าหลังเกินจะเล่นได้ครับ อีกอย่างตัวผมก็ยศจ่าสิบเอก อย่างเดียวที่ไม่ได้ปลด คือ ระเบิดแสง

ปลดมันเข้าไปเหอะ แต่อาวุธสุดโปรดผมยังคงเป็น น้องดาว DAO-12

Rambo isn't my cousin but I was born for Machine Gun.
SPECIAL FORCE เกมส์ออนไลน์ FPS อันดับหนึ่งของเมืองไทย

Exotic

Exotic is offline Exotic (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 14 พฤศจิกายน 2551 , จำนวนโพส : 2088 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 6/ธ.ค./51 23:17:52  

55+ ผมเล่นพอปลดสไนดำ ที่เหมือน AWP ได้ปุ้บโดนแบนเลย ฆ่าเพื่อนบ่อยเกิน มันไม่ได้ตั้งใจคือชอบเล่นทหารอากาศ แล้วพอเจอรถถังยิงกัน จะไปช่วย ทิ้งระเบิดไป ด้องคู่ทำงี้ประจำ

สาวกร้อยนัด

สาวกร้อยนัด is offline สาวกร้อยนัด (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 14 พฤศจิกายน 2551 , จำนวนโพส : 1415 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ธ.ค./51 0:01:26  

ตอนนี้ผมเล่นรถถังผมไม่กลัวเครื่องบินแล้ว ขอให้โฉบลงมาเอาปืนยิงเหอะ ผมก็จะเอาปืนยิงตอบกลับ LOL

Rambo isn't my cousin but I was born for Machine Gun.
SPECIAL FORCE เกมส์ออนไลน์ FPS อันดับหนึ่งของเมืองไทย

Exotic

reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ธ.ค./51 0:24:33  

ผมเอาปืนพกสอยเครื่องบินเจ๊ท 5555(มันไกล้บึ้มละ)
รถถังเล่นไม่เปน เออมีตอน1ขำมากมายคือเจอรถถังฝ่ายตรงข้าม รถหุ่มเกราะ
แล้วผมรีบเข้าไปแอบในซอย คิดว่ามันเล็กพอจนรถถังเข้าไม่ได้แล้วมีบ้านผมเข้าไปหลบในบ้าน
แต่ยืนอยุ่ ไม่คิดว่ามันจะบุ่นมาได้ พอมันเข้ามาตกใจโครต 555
เคยเห็นด่านที่มันเหมือนเป็นเขื่อนมั้ยที่มีแต่ดินลูกรังฝ่ายแขกสู้กะ USA มันจะมีท่อกลมๆด้านล่างตรงที่มันเปนฝายกั้นน้ำ ผมชอบล่อเครื่องบินที่มันเทพๆ มาลอดตรงนั้นเทพแค่ไหนถ้าลอดไม่ได้ก้อระเบิดหน้าท่อแหละ*0* แต่ถ้าเจอรถถังดักหน้าท่อ ระเบิดคู่เอิ๊กๆ
ปล.M249ใน BF2เวลาที่เราใช้เองเป้าบานพอไปใช้ที่ตั้งป้อมโหแม่นมาก

สาวกร้อยนัด

reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ธ.ค./51 11:05:52  

น่าจะมี PKM GPMG กับ MG36 LMG (เวอร์ชั่นตั้งป้อม)

ผมไม่มีปัญหาอะไรกับเกมนี้มากนักหรอก นอกจาก ฮ.โจมตี จำได้เลยว่าเอาจรวดยิงรถถังสอยได้มากกว่าใช้จรวดยิงเครื่องบินอีก

MacMillan

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น2
MacMillan is offline MacMillan (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 15 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 4859 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ธ.ค./51 11:25:02  

[quote=Exotic]ผมเอาปืนพกสอยเครื่องบินเจ๊ท 5555(มันไกล้บึ้มละ)
รถถังเล่นไม่เปน เออมีตอน1ขำมากมายคือเจอรถถังฝ่ายตรงข้าม รถหุ่มเกราะ
แล้วผมรีบเข้าไปแอบในซอย คิดว่ามันเล็กพอจนรถถังเข้าไม่ได้แล้วมีบ้านผมเข้าไปหลบในบ้าน
แต่ยืนอยุ่ ไม่คิดว่ามันจะบุ่นมาได้ พอมันเข้ามาตกใจโครต 555
เคยเห็นด่านที่มันเหมือนเป็นเขื่อนมั้ยที่มีแต่ดินลูกรังฝ่ายแขกสู้กะ USA มันจะมีท่อกลมๆด้านล่างตรงที่มันเปนฝายกั้นน้ำ ผมชอบล่อเครื่องบินที่มันเทพๆ มาลอดตรงนั้นเทพแค่ไหนถ้าลอดไม่ได้ก้อระเบิดหน้าท่อแหละ*0* แต่ถ้าเจอรถถังดักหน้าท่อ ระเบิดคู่เอิ๊กๆ
ปล.M249ใน BF2เวลาที่เราใช้เองเป้าบานพอไปใช้ที่ตั้งป้อมโหแม่นมาก[/quote]

M249นอนยิงกดทีละ 1-5นัดสิ แม่นนะจะบอกให้

รักคือการปลอบโยน เป็นกำลังใจให้กันเสมอ
แต่...รักเอยรักแท้....เจ้านั้นอยุ่ที่ใด

สาวกร้อยนัด

reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ธ.ค./51 11:49:38  

[quote=MacMillan][quote=Exotic]ผมเอาปืนพกสอยเครื่องบินเจ๊ท 5555(มันไกล้บึ้มละ)
ปล.M249ใน BF2เวลาที่เราใช้เองเป้าบานพอไปใช้ที่ตั้งป้อมโหแม่นมาก[/quote]

M249นอนยิงกดทีละ 1-5นัดสิ แม่นนะจะบอกให้[/quote]

RPK-74 นอนยิงกดแช่แม่นพอๆ กัน แถมความเสียหายต่อนัดแรงกว่าด้วย

SnuFfLe_z

ระดับยศ : ร้อยเอก ขั้น3
SnuFfLe_z is offline SnuFfLe_z (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 10 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 27588 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ธ.ค./51 11:54:24  

อยากเล่นbf2 online ซื้อแผ่นก็อปมาดันออนไม่ได้ บอกซีดีคย์ผิด

smiles

Exotic

reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 7/ธ.ค./51 11:58:00  

ของผมแผ่นก๊อปเอิ๊กๆออนไลน์เล่นร้าน เลยใส่สูตรโกงเล่นกับบ็อท 555

หลวงสั่งถืบ

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น2
หลวงสั่งถืบ is offline หลวงสั่งถืบ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 27 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 4853 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 13/ก.ค./52 1:17:48  

........ผมรู้ทำไง...................

แบบได้ปืนครบทุกกระบอก..........และเล่นกับบอท แบบแมพขนาดใหญ่ 32 64 ด้วย...โดยไม่ต้องออนไลน์...................

1.ติดตั้ง V.141 ก่อน...............................
2.แล้วดาวโหลดและติดตั้ง Battlefield 2 unlock คือโหมดปลดล็อกปืน..............
3.แล้วดาวโหลดไฟล์ Bf2SP64v2 ขนาดไหล์160MBกว่าๆ...........
4.แตกไฟล์ Bf2SP64v2 แล้วเอาโพรเดอร์ Levels ไปไว้ที่ไดอารี่ของตัวเกมส์ แล้วเข้าไปในโพรเดอร์ MOD หาโพรเดอร์ unlock แล้วเอาโพรเดอร์ Levels ทับในโพรเดอร์ unlock
5.เล่นโดยใช้ Battlefield 2 Change v2.1

อ่อ โกโก้ครั้นผสมเหล้าขาว.........

SnuFfLe_z

ระดับยศ : ร้อยเอก ขั้น3
SnuFfLe_z is offline SnuFfLe_z (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 10 กันยายน 2551 , จำนวนโพส : 27588 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 13/ก.ค./52 5:28:26  

ลบไปแล้วอ่ะ - -'' ซื้อเวอชั่นออนไลน์มาเล่นไม่ได้อีก

smiles

Sora

ระดับยศ : จ่าสิบโท ขั้น3
Sora is offline Sora (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 12 มกราคม 2552 , จำนวนโพส : 1184 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 13/ก.ค./52 8:09:21  

ใครที่ชอบเล่นBF2 แนะนำให้ไปหา MOD Hard Justice เล่นดูนะรับรองมันส์พ่ะยะค่ะ F15 มันทิ้งนิวเคลียร์ได้ ยิ่งปรับบอทสัก80ตัว ไม่อยากจะพูด ทิ้งนิวเคลียร์ทีได้แต้มเป็น100

แก้ไขโดย Sora เมื่อ 13/ก.ค./52 8:29:44

Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page มีสูตรเกมBF2ปลดล็อคปืนในโหมดเล่นคนเดียวคับ

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268