GG Webboard Special Force Magic World 2 Online King of Fighter TY Online Love Beat LOE EOS (Echo of Soul)
  Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page ดูข่าวช่อง 9 เมื่อกี้

Search topic :  
Subject
ณัฐพa_*

ระดับยศ : ร้อยโท ขั้น2
ณัฐพa_* is offline ณัฐพa_* (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 26 มีนาคม 2552 , จำนวนโพส : 10799
 reply is old post Subject : ดูข่าวช่อง 9 เมื่อกี้ เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:48:14  
แบ่งปัน

ลูกอายุ 14 ติดเกมส์ ฆ่าแม่เพราะติดเกมส์ SF ฟายอีกละ

อะไรก็โทษเกมส์ ไม่หันมองดูลุกตัวเอง อายุ ยังไม่ถึงตามที่เขาให้เล่น แล้วยังเสนอหน้ามาว่า เป็นเพราะเกมส์

หน้าเบื่อเนอะ พวกเหตุเกิด โทษเกมส์ ผมเล่นมาตั้งแต่อายุ 14 ยังไม่เห็นเป็นไรเลย

บ้าละ ไอในข่าว ไม่ได้ติดเกมส์หรอก มุJอะบ้า ไอฟาย คนอื่นเล่นไม่เห็นเป็นไรเลย

ปล. ช่อง9 รายการคลุกวงข่าว

ผู้ที่แน่วแน่และมุ่งมั่นจะหาหนทางแก้ไขปัญหา ในขณะที่คนอื่นจะหาหนทางแก้ตัว

[MuSic]^-zzZ

ระดับยศ : จ่าสิบเอก ขั้น3
[MuSic]^-zzZ is offline [MuSic]^-zzZ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 29 มกราคม 2552 , จำนวนโพส : 2683 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:50:43  

จริง ๆ อ้างติดเกมไปงั้นแหละครับ
ผมเองเป็นคนเล่นเกมตั้งแต่เด็ก จำความได้ก็ (5ขวบ)
และเล่นเกมแนวรุนแรงมาตลอด GTA เค้าท์เตอร์ ฯลฯ
ผมไม่เห็นจะอยากฆ่าใครเลย .. ยิ่งพ่อแม่ ยิ่งไม่เคยคิด

icaRus-

ใช่ๆผมเล่นแนวยิงปืนมาแต่สมัยในแล้ว ตังแต่เด็ก6ขวบ ไม่ได้เกี่ยวกันเลย

ไม่รู้จริงแล้วอ้างมั่ว เบื่อ

จากคุณ : จอมพลปืนพก (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:26:02

SF-Cop

SF-Cop is offline SF-Cop (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 9 ธันวาคม 2553 , จำนวนโพส : 11978 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:51:48  

เป็นเรื้่อง อีกแล้ว
แบบนี้พวกผู้ใหญ่แก่ๆ มันคงเอามาเหมาเป็นเกมอันตราย เหมือน GTA แน่เลย
SF มันมีตอนฆ่าแม่ตรงไหน - -*
มันต้องโทษคน
เกมมันก็อยู่ของมันดีๆ
คนแหละที่ไม่ดี
แบบนี้คนเล่น SF เป็นล้านๆคน ไม่ฆ่าพ่อแม่ตัวเองตายหมดแล้วเหรอ
เด่วต้องไปลองฆ่าดูมั่งแระ

http://www.facebook.com/pages/MaskmasterSTUDIO/477091785685948 ติดต่อได้ที่นี่
http://www.youtube.com/SfCopMaskMaster ---- แจกคลิบ

คงไม่ไม่ตั้งกดหมายว่า ห้ามเล่นSFเหมือนGTAนะ ไม่ไหวเลยพวกนี้ โทษเกมอย่างเดียว

โรงเรียนผมมีเด็กเรียนคนหนึ่ง ต่อยหน้าอาจารย์จนปากเบี้ยว ถ้าออกข่าว

มันคงจะออกกดหมายว่า ห้ามให้เด็กเรียนหนังสือ เพราะมีเด็กเรียนไปต่อยหน้าอาจารย์

จากคุณ : จอมพลปืนพก (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:28:47

ช่อง 3 บอกเด็กเป็น ออทิสติค ตอนเด็กรักษามาหลายโรงบาล
ช่อง 9 บอก เด็กเล่น sf กะ pb

จากคุณ : dfwef (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:49:33

คนที่คุณก็รู้ว่าใคร

ระดับยศ : ร้อยเอก ขั้น2
คนที่คุณก็รู้ว่าใคร is offline คนที่คุณก็รู้ว่าใคร (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 11 สิงหาคม 2555 , จำนวนโพส : 23318 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:52:36  

นี่เล่นถึงขนาดฆ่าเลยหรอโหวอะไรจะขนาดน้าน เล่นเกมส์มากไปป่าวหว่านั้น

บางคนชอบเลียนแบบชาวบ้านสมองมันคงคิดเองไม่ได้เนอะ

เกมมันมีฆ่าแม่ตอนไหน - -*
ถ้ามันติดเกม SF จริงมันต้องไปยิงทหารและมันก็ต้องเป็นทหารด้วยนะ

จากคุณ : SF-Cop (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:56:14

เฮ้อเดี่ยวข่าวก็ลงมาโทษเกมส์อีกละเชื่อสิ

จากคุณ : คนที่คุณก็รู้ว่าใคร (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:59:18

ระดับยศ : จ่าสิบโท ขั้น2
จอมพลปืนพก is offline จอมพลปืนพก (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 12 สิงหาคม 2555 , จำนวนโพส : 1127 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:55:28  

ไม่ใช่เพราะเกมครับ เป็นเพราะแม่น้องเค้าเอง ที่คิดว่าเล่นเกมมันเป็นเรื่องไม่ดี
เลยห้าม พอห้าม บ่อยๆทำให้น้องเค้าเกิดอาการเครียด เรื่องนี้ผมเข้าใจครัย
เพราะผมชอบโดนพ่อแม่ห้ามทำนั้นนู้นนี้บ่อยๆ

จริงไม่ได้เกี่ยวไรกับเกมหรอก ลองให้น้องเค้าเล่นไปโดยไม่มีคนว่าสิ

เรื่องก็คือเด็กอยากเล่นเกม แต่แม่ไม่ให้เล่น เลยฆ่าซะงั้น
เวรกรรม

จากคุณ : SF-Cop (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:57:35

พ่อแม่ขี้ห้ามเสียทุกอย่างไงครับมันเครียดนะครับ

บางทีแม่เด็กคนนั้นอาจะไม่ได้ห้ามแค่เกม

ของผม
อย่างแค่ ตังในมือถือห้ามหมด ต้องเหลือไว้ ถ้าให้รู้ว่าเหลือแค่0บาท โดนด่าโดนตีพร้อม

แบบห้ามไม่เป็นตาห้ามหลายอย่าง มันเครียดนะครับ อีกหลายอย่างครับ ขี้เกียจเล่า

ห้ามเปิดประตู ห้ามปิดประตู ก็เป็นเรื่อง เวลาผมจะเข้าห้องผม ผมเปิดประตูก็โดนว่าแล้ว

ไม่ได้ว่าธรรมดานะครับ บางทีผมตอบไปว่า แม่จะอะไรหนักหนา แค่เปิดประตู

แม่เลยบอกว่า มึ-งกว่าเถียงแม่้หรอ แล้วก็เอามีดมาขู่ผม บางทีก็เอากระป๋องเบียร์ปาใส่หัว

ห้ามแบบไม่เป็นตาห้ามเนี้ย มันเครียดมากนะครับ

แต่ถึงยังไงผมก็ฆ่าพ่อแม่ไม่ลงหรอก

จากคุณ : จอมพลปืนพก (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:20:16

ห้ามเล่นกับพวกไทยบ้าน ผมรู้สึกสนิทกับเพื่อนไทยบ้านมาก

แต่ถ้าให้พ่อแม่รู้แย่แน่ เซงๆ เพื่อนก็ยังจำกัดให้เล่นแค่เด็กในเมือง ตูยอมไม่มีเพื่อนก็ได้

จากคุณ : จอมพลปืนพก (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:22:46

VRAlexander_CarreraGT

VRAlexander_CarreraGT is offline VRAlexander_CarreraGT (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 8 กันยายน 2554 , จำนวนโพส : 1112 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:56:22  

ผมเล่นมาหมดละที่บอกเกมรุนแรงอ่ะยังไม่เห็นอยากฆ่าใครเลย

แถมชีวิตจริงยังโดนเพื่อนตบหัวโดนแกล้งอยู่เลย ผมไม่สู้คน

Your-l-D

ระดับยศ : จ่าสิบเอก ขั้น2
Your-l-D is offline Your-l-D (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 18 พฤษภาคม 2555 , จำนวนโพส : 2248 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:57:49  

บ่นไร ทำไมต้องใส่รม

พวกคลั่งเกมไง ใครติไม่ได้

รับทำความสะอาดห้องสุขา ทั้งในและต่างประเทศ
---=+[เว็บบอร์ดของใคร. . ]=+---

ติคนอื่นได้นะครับ แต่ติลูกตัวเองก่อนได้ไหม แล้วค่อยมาติคนอื่น

จากคุณ : ณัฐพa_* (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 21:59:39

คนที่คุณก็รู้ว่าใคร

ระดับยศ : ร้อยเอก ขั้น2
คนที่คุณก็รู้ว่าใคร is offline คนที่คุณก็รู้ว่าใคร (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 11 สิงหาคม 2555 , จำนวนโพส : 23318 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:00:50  

ไอเราก็เคยเล่นเกมส์แนวรุนแรงพวกGTA อะไรงี้ แนวฆ่าเลือดสาด ทำไมไม่เห็นอยากจะไปทำร้ายใคร
เลยหว่า

บางคนชอบเลียนแบบชาวบ้านสมองมันคงคิดเองไม่ได้เนอะ

HackOS

ระดับยศ : สิบโท
HackOS is offline HackOS (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 24 มิถุนายน 2552 , จำนวนโพส : 170 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:08:07  

ข่าวเค้าบอกหรอครับว่า เป็นเกมส์ sf
ที่ผมดูเขาบอกว่า น้องเขามีอาการออทิสติก ด้วย
หรือผมดูคนละข่าว

Admin www.Mammothz.com//Mod www.pwnageth.com
Admin www.TG-Hacking.com//Admin www.expspeed.com

ที่ผมดูก็ไม่มีบอกเกมนะ

น่าจะข่าวเดียวกันแหละ

จากคุณ : VRAlexander_CarreraGT (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:10:52

คลุกวงข่าว
ตั้งแต่นาทีที่ 5 หรือก่อนไม่แน่ใจ ภาพก็ชัดว่า SF เสียงอ่านข่าวก็เป๊ะว่า Special Force

จริงไม่จริงไม่รู้ ผมอ้างอิงตามข่าวนี้
แก้ไขโดย ณัฐพa_* เมื่อ 1/พ.ย./55 15:05:23

จากคุณ : ณัฐพa_* (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 1/พ.ย./55 15:03:47

จอมพลปืนพก is offline จอมพลปืนพก (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 12 สิงหาคม 2555 , จำนวนโพส : 1127 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:14:54  

อะไรอะไรก็โทษแต่เกมเนาะ แล้วถ้าไอที่มันติดละคร แล้วมีแม่ที่คือว่าติดละครมันไม่ดี
แล้วแม่ก็ห้ามไม่ให้ดูละคร ห้ามบ่อยๆดูสิ ไม่แน่นะครับ อาจจะมีข่าวลูกติดละครฆ่าพ่อแม่

เข้าใจความรู้สึกของคนที่อยากจะทำสิ่งนี้แต่มีคนมาห้ามหน่อยครับ

ไม่ใช่สักแต่จะโทษสิ่งๆนั้น

[Y]es_or_[N]o

ระดับยศ : สิบเอก
[Y]es_or_[N]o is offline [Y]es_or_[N]o (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 22 พฤษภาคม 2555 , จำนวนโพส : 240 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:22:03  

อยู่ที่คนครับ ' อย่าโทษเกมส์

sever : 2-2

myotop0011

myotop0011 is offline myotop0011 (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 24 พฤศจิกายน 2554 , จำนวนโพส : 11590 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:27:12  

DRAMA

ⓈⓌⓄⓇⒹ ⒶⓇⓉ ⓄⓁⒾⓃⒺ
MYotop™

จากคุณ : [Y]es_or_[N]o (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:28:37

คนเราถ้าความคิดไม่ตรงกันก็ต้องอย่างงั้นอยู่แล้ว

ธรรมดามา

อย่างที่ข่าวบอกว่าเด็กฆ่าแม่เพราะติดเกม

ผมคิดว่าไม่ใช่ ความคิดแตกต่างกันล่ะ

ดาม่าเรื่องธรรมดา

จากคุณ : จอมพลปืนพก (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:31:12

reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 22:41:16  

ตูเล่นเกมปังย่า สงสัยต่อไปข้างหน้าตูต้องไปเป็นนักกีฬาตีกอล์ฟแน่ๆ

The'Boss.GodStepz

ระดับยศ : จ่าสิบโท ขั้น5
The'Boss.GodStepz is offline The'Boss.GodStepz (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 18 พฤษภาคม 2555 , จำนวนโพส : 1722 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 31/ต.ค./55 23:10:43  

*ไม่รู้*มาซื้อข้าวเหนียวให้แม่

ศักรินทร์

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น3
ศักรินทร์ is offline ศักรินทร์ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 7 ตุลาคม 2554 , จำนวนโพส : 5653 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 1/พ.ย./55 1:26:35  

ผมว่านะ เด็กที่ฆ่าแม่ คงเจอโปร และโดนเกรียนเยอะ
มันเลยเอาไปลงที่แม่ 55555555

นีล อาร์มสตรอง เป็นคนแรกที่ขึ้นไปเหยียบบน "ดวงจันทร์"
ส่วนเธอนั้น..เป็นคนแรกที่เข้ามาเหยียบใน "ดวงใจ"

PanGwan

ระดับยศ : พลทหาร
PanGwan is offline PanGwan (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 27 พฤศจิกายน 2554 , จำนวนโพส : 97 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 1/พ.ย./55 2:38:25  

มันบ้าไปแล้ว

อย่าเล่นกับหนู

SecondForEverDay

ระดับยศ : จ่าสิบเอก ขั้น1
SecondForEverDay is offline SecondForEverDay (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยืนยันตนแล้ว , สมัครเมื่อ : 9 ธันวาคม 2551 , จำนวนโพส : 2084 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 1/พ.ย./55 13:21:39  

ข่าวมันเวอร์ !! SF ยังไม่มีเลือดเลย ฉากฆ่าแม่ก็ไม่มี

มีแต่ยิงคนแล้วฝุ่นออก ๕๕๕๕

When you go in search of honey you must expect to be stung by bees.
เมื่อคุณต้องการน้ำผึ้ง คุณต้องรู้ว่า คุณอาจถูกผึ้งต่อยได้
แก้ไขโดย SecondForEverDay เมื่อ 1/พ.ย./55 13:22:04

น้องต้องอย่าทำแบบนั้นนะไม่ดีๆๆ จะเอาบัตรทรูบอกพี่

จากคุณ : ตัวสำรอง (สมาชิกทั่วไป) เขียนเมื่อ : 1/พ.ย./55 17:33:32

+Plus_Up+

ระดับยศ : ร้อยตรี ขั้น1
+Plus_Up+ is offline +Plus_Up+ (สมาชิกทั่วไป) สถานะ : ยังไม่ได้ยืนยันตน , สมัครเมื่อ : 20 มีนาคม 2555 , จำนวนโพส : 3819 แสดงความคิดเห็นต่อข้อความนี้
 reply is old post เรื่อง : เขียนเมื่อ : 1/พ.ย./55 17:40:26  

สงสัยพวกชาวนาชาวไร้ตอนเด็กๆคงเล่นแต่ฮาเวทมูล

Webboard > Special Force > ศูนย์บัญชาการ
  Reload this Page ดูข่าวช่อง 9 เมื่อกี้

Good Game. Good Society! ©All Rights Reserved.2008 True Digital Entertainment. All Rights Reserved. 0-2686-2222 Fax: 02-642-2268